Jump to content

Cheryl Salisbury

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cheryl Salisbury
Rayuwa
Haihuwa Newcastle (en) Fassara, 8 ga Maris, 1974 (50 shekaru)
ƙasa Asturaliya
Karatu
Makaranta Newcastle Boys' High School (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Australia women's national soccer team (en) Fassara1994-200915138
Speranza Osaka (en) Fassara1995-1996
Bunnys Gunma FC White Star (en) Fassara1997-1997
Memphis Mercury (en) Fassara2002-2002
New York Power (en) Fassara2003-2003133
Newcastle Jets FC W-League (en) Fassara2008-201071
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 180 cm
Cheryl Salisbury

Cheryl Ann Salisbury (an haife ta a ranar 8 ga watan Maris na shekara ta 1974) tsohuwar ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce wacce ta wakilci ƙasar Austaraliya a duniya a matsayin mai tsaron gida daga shekara ta 1994 har zuwa shekara ta 2009, inda ta lashe kwallo guda 151.

Tarihin rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Kwanan nan ta taka leda a matsayin mai tsaron gida ga New York Power a cikin WUSA da kuma W-League Newcastle United Jets a cikin W-League . Ta ci gaba da zama kocin ƙungiyar Broadmeadow Magic a gasar Firimiya ta Mata ta Arewacin NSW Herald .

Salisbury ta kasance kyaftin ɗin tawagar mata ta Australiya, Matildas . Ita ce mace ta uku mafi girma a ƙasar Australia da ta zira kwallaye a duniya a kowane lokaci tare da kwallaye 38 a wasanni na wakilai, bayan Lisa De Vanna a 47 da Kate Gill 41. Salisbury ta zama mace ta biyu ta ƙasar Australiya da ta buga wasanni 100 na ƙasa da ƙasa, wanda ta samu a lokacin gasar Olympics ta 2004 - a wasan 1-1 da Amurka. A cikin shekara ta 1999, Salisbury da abokan aiki 12 sun tsaya hotuna na kalandar tsirara don tara kuɗi ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasa.

A ranar 27 ga watan Janairun shekara ta 2009, ta sanar da cewa za ta yi ritaya bayan wasan da ta yi da Italiya a Filin wasa na Parramatta . Wasan ya ƙare a matsayin 2-2 draw, tare da Salisbury ya zira kwallaye. Tsohon tsohuwar ta 151 a duniya ta sami yabo yayin da aka maye gurbin ta da minti shida da suka rage.[1]

A shekara ta 2009, an shigar da Salisbury cikin Hall of Fame na ƙwallon ƙafa na Australia, a cikin rukunin Hall of Champions . [2]

A cikin Shekarar 2017, Salisbury ta sami lambar yabo ta Alex Tobin ta PFA. [3]

A cikin Shekarar 2019, an ba da sanarwar cewa za ta zama ƴar wasan ƙwallon ƙafa ta mata ta farko da za a shigar da ita cikin Hall of Fame na Sport Australia . [4]

Ostiraliya
  • Kofin Kasashen Mata na OFC: 1994, 1998,003
  • A cikin 2020, an sanya wa jirgin ruwa mai suna a kan hanyar sadarwa ta Sydney Ferries suna don girmama ta.[5]
  1. "Matilda Cheryl Says Goodbye - Australia News - Australian FourFourTwo - The Ultimate Football Website". Au.fourfourtwo.com. 31 January 2009. Archived from the original on 2012-03-18. Retrieved 2012-08-21.
  2. "FourFourTwo - Football Honours Its Past Greats". Archived from the original on 2012-09-22. Retrieved 2024-03-22.
  3. "Matildas legend Salisbury honoured by PFA". The World Game. SBS. 16 August 2017.
  4. "Salisbury set to become first female footballer in Sport Australia Hall of Fame". Sport Australia Hall of Fame. 22 September 2019. Retrieved 27 September 2020.
  5. "NSWIS alumni celebrated on new River Class ferries". New South Wales Institute of Sport. 6 October 2020. Archived from the original on 9 October 2023. Retrieved 6 October 2023.

Hanyoyin Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]