Cibiyar Kula da Afirka

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cibiyar Kula da Afirka
Bayanai
Iri non-governmental organization (en) Fassara
Ƙasa Kenya
Aiki
Mamba na Biodiversity Heritage Library (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1995

Cibiyar Kare Afirka, (ACC) ƙungiya ce mai zaman kanta da ke Kenya . An kafa ƙungiyar a shekarar 1995. A cikin shekarar 2007, Ta sami tallafin dalar Amurka 200,000 daga Gidauniyar Ford . Ayyukansu sun mayar da hankali ne a kan haɓaka iya aiki "don kiyaye namun daji ta hanyar ingantacciyar kimiyya, shirye-shiryen gida da kyakkyawan shugabanci ." [1] Archived 2007-10-18 at the Wayback Machine Ɗaya daga cikin ayyukansa, Shompole Group Ranch ." [2], ya lashe lambar yabo ta Equator Initiative Award na shekarar 2006 don kasuwancin da ya dogara da ra'ayoyin al'umma daga Shirin Ci Gaban Majalisar Ɗinkin Duniya .

Darajoji[gyara sashe | gyara masomin]

A cewar shafin yanar gizon ACC, babban burin ƙungiyar shi ne kare raye-rayen gabashin Afirka ta hanyar aiwatar da hanyoyin kiyayewa ta hanyar amfani da basira da sanin al'ummomin yankin da masana kimiyya. Gidan yanar gizon ya kuma jaddada mahimmancin waɗannan hanyoyin magance buƙatun ƴan asalin ƙasar da kuma yanayi daban-daban da ACC ke neman kiyayewa.

hangen nesa[gyara sashe | gyara masomin]

Kiyaye bambancin rayuwa don jin daɗin al'umma da muhalli" [3]

Manufa[gyara sashe | gyara masomin]

Manufarta ita ce kiyaye namun daji da muhallai a ciki da wajen gabashin Afirka ta hanyar amfani da ilimin kimiyya da na asali, inganta rayuwa da bunƙasa cibiyoyi masu inganci." [4]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Cibiyar kiyayewa ta Afirka (ACC) ta fara ne a cikin shekarun 1970s. Da farko, ya fara ne a matsayin filin bincike don batun kiyaye namun daji. A cikin shekarar 1995, an yi rijistar ACC" [5] Archived 2021-12-08 at the Wayback Machine a matsayin ƙungiyar sa-kai. Tun daga wannan lokacin, ƙungiyar ta haɓaka zuwa nasarori da yawa. A cikin shekarar 2012, ACC ta haɗu tare da Ƙungiyar Rift ta Kudu ta Masu mallakar filaye don ƙirƙirar haɗin gwiwar Rangeland Kenya. " [6] Archived 2021-12-08 at the Wayback Machine

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]