Dadji Rahamata Ahmat Mahamat
Dadji Rahamata Ahmat Mahamat | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Cadi |
Karatu | |
Harsuna |
Larabci Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | gwagwarmaya |
Dadji Rahamata Ahmat Mahamat ƴar ƙasar Chadi ce mai fafutukar mata. Ita ce manajan ofis na CAMOJET, Collectif des Associations et Mouvements de Jeunes du Tchad (Ƙungiyar Ƙungiyoyin Matasa da Ƙungiyoyi a Chadi).
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]Ita ce ƴar Ahmat Dadji, tsohon Shugaba na Kamfanin Sugar Masana'antu na Chadi (SONASUT), kuma shugaban mutanen Hadjeraï.[1]
Tun tana ƴar shekara biyu bata ga mahaifinta ba.[1][2] A ranar 28 ga watan Mayun shekara ta, 1987, an kama mahaifinta da yayyenta biyu, masu shekaru 20 da 17, da wasu mutane da ake zargin Shugaban Chadi, Hissene Habré ya aiko.[1][2]
Tun daga wannan lokacin, ita da danginta suka yi kamfen don gano abin da ya faru da mahaifinta, kuma hakan ya jawo ta cikin fafutuka gaba ɗaya.[1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ta yi aiki da ƙungiyoyi da ƙungiyoyi daban-daban a Chadi, kuma ta shiga CAMOJET a shekarar, 2010.[1]
Ita ce conseillère du bureau (mai kula da ofishin) na Collectif des Associations et Mouvements de Jeunes du Tchad (Collective of Young People's Movements and Associations in Chad), CAMOJET, "Ƙungiyar matasa da ke aiki don kare haƙƙin ɗan adam", wanda ke babban birnin ƙasar. birnin, N'Djamena.[3][4][5]
A ranar 6 ga watan Fabrairun shekara ta, 2015, an kama Dadji, amma a wannan rana aka sake ta da sharaɗin ba za ta yi magana da manema labarai game da kama ta ba. Nan take ta yi magana, kuma aka sake kama ta, kuma aka sake ta tare da wasu masu zanga-zangar 22 ba tare da tuhuma ba a ranar 8 ga watan Fabrairu, kuma ta ba da umarnin kada ta sake magana da manema labarai, sai dai idan tana son "lalata rayuwarta".[3]
Dadji ta ce, "An tursasa ni, an kuma yi min barazana amma zan tsaya tsayin daka."[1]
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Dadji tana zaune ne a babban birnin ƙasar Chadi, N'Djamena.[5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 1.5 https://www.amnesty.org/en/latest/campaigns/2017/05/dadji-rahamata-ahmat-mahamat/
- ↑ 2.0 2.1 https://web.archive.org/web/20171108205854/http://topics.gcil-km.net/globelex/blogs/2017/05/page/18/
- ↑ 3.0 3.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-05-09. Retrieved 2023-04-02.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-04-02. Retrieved 2023-04-02.
- ↑ 5.0 5.1 https://www.peaceinsight.org/en/organisations/collectif-des-associations-et-mouvements-de-jeunes-du-tchad-camojet/