Jump to content

Dame Diop

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dame Diop
Rayuwa
Haihuwa Louga (en) Fassara, 15 ga Faburairu, 1993 (31 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Touré Kunda Footpro (en) Fassara2008-201290
Shirak FC (en) Fassara2012-201270
FC Khimki (en) Fassara2012-201300
Shirak FC (en) Fassara2013-2014248
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2014-
  SK Slavia Prague (en) Fassara2014-2016
FC Zlín (en) Fassara2016-2017
  FC Baník Ostrava (en) Fassara2018-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 17
Nauyi 65 kg
Tsayi 183 cm
Dame Diop

Dame Diop (an haife shi a ranar 15 ga watan Fabrairun shekarar 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan gaba.

Dame Diop ya fara aikinsa a Touré Kunda. Ya sanya hannu tare da kulob ɗin Rasha FC Khimki, amma kuma ya kasa yin bayyanar gasar kafin ya tafi aro zuwa FC Shirak daga Armenia. Ya koma FC Shirak na dindindin a shekarar 2013.

A ranar 1 ga watan Agustan shekarar 2014, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Jamhuriyar Czech SK Slavia Prague.[1]

A ranar 10 ga watan Fabrairun shekara ta 2016, Diop ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da FC Fastav Zlín.{ref}"Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-22. Retrieved 2023-03-22.</ref>

A ranar 22 ga watan Disambar shekarar 2017, ya sanya hannu kan kwangilar dogon lokaci tare da FC Baník Ostrava.[2]

Dame Diop

A ranar 7 ga watan Satumban shekarar 2022, Diop ya rattaɓa hannu kan ƙungiyar Pyunik Premier League ta Armenia.[3] A ranar 17 ga watan no Janairun shekarar 2023, Pyunik ya sanar da cewa Diop ya bar kulob ɗin.[4]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
Dame Diop
Dame Diop

Dame Diop ya buga wasansa na farko a duniya a ranar 1 ga watan Yunin shekarar 2014 a wasan sada zumunci da Colombia.

Ƙididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 20 February 2017[5]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League National Cup Continental Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Khimki 2011–12 Russian National League 0 0 0 0 - - 0 0
2012–13 0 0 0 0 - - 0 0
Total 0 0 0 0 - - - - 0 0
Shirak (loan) 2012–13 Armenian Premier League 7 0 2 2 0 0 9 2
Shirak 2012–13 Armenian Premier League 12 4 5 2 4 1 - 21 7
2013–14 25 9 2 1 4 0 1 0 32 10
2014–15 0 0 0 0 2 0 - 2 0
Total 37 13 7 3 10 1 1 0 55 17
Slavia Prague 2014–15 Czech First League 5 1 1 0 - - 6 1
2015–16 1 0 0 0 - - 1 0
Total 6 1 1 0 - - - - 7 1
Fastav Zlín 2015–16 Czech First League 7 1 0 0 - - 7 1
2016–17 13 5 2 1 - - 15 6
Total 20 6 2 1 - - - - 22 7
Career total 70 20 12 6 10 1 1 0 93 27

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 5 August 2019[6]
tawagar kasar Senegal
Shekara Aikace-aikace Manufa
2014 1 0
Jimlar 1 0

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Dame Diop at FootballDatabase.eu
  • Dame Diop at Soccerway