Jump to content

Dar es Salaam Jazz Band

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dar es Salaam Jazz Band
musical group (en) Fassara da big band (en) Fassara
Bayanai
Location of formation (en) Fassara Dar es Salaam
Nau'in muziki wa dansi (en) Fassara
Ƙasa da aka fara Tanzaniya

Ƙungiyar Dar es Salaam Jazz (wanda kuma ake yiwa lakabi da Dar Jazz) babban ƙungiyar Tanzaniya ne daga Dar es Salaam wanda ya kasance ɗaya daga cikin fitattun ƙungiyar muziki wa dansi tsakanin shekarun 1960 zuwa 1970. Michael Enoch ne ya jagorance ta, wanda daga baya zai taka leda a sauran manyan makada na dansi. Ko da yake Anuhu ya fara buga guitar a shekarun farko na ƙungiyar, daga baya za a san shi galibi a matsayin saxophone da mai buga ƙaho.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.

Ayyukan kungiya

[gyara sashe | gyara masomin]