David Friedgood

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
David Friedgood
Rayuwa
Haihuwa Cape Town, 11 ga Yuli, 1946 (77 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a chess player (en) Fassara

David Friedgood (an haife shi a ranar 11 ga watan Yuli 1946, a Cape Town) ɗan Afirka ta Kudu ne–ɗan Biritaniya mai kula da wasan dara.

Ya lashe gasar Chess ta Afirka ta Kudu a shekarun 1967, 1971 da 1973. Ya raba 7th a Caorle 1972 (zonal).[1]

Friedgood ya wakilci Afirka ta Kudu a Chess Olympiads a Tel Aviv 1964, Lugano 1968, Siegen 1970, da Nice 1974.[2] Ya ci lambar zinare na mutum ɗaya a kan fourth board a Tel Aviv 1964 (na final D).[3]

Ya kasance memba na ƙungiyoyi biyu na Biritaniya waɗanda suka ci Gasar solving Gasar Chess ta Duniya, a cikin shekarar 1986 tare da Graham Lee da Jonathan Mestel, kuma a cikin shekarar 2007, tare da John Nunn da Jonathan Mestel.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Archived copy" . Archived from the original on 14 April 2006. Retrieved 20 October 2011.
  2. "Home" . olimpbase.org
  3. "OlimpBase :: 16th Chess Olympiad, Tel Aviv 1964, information" .