Diana Msewa
Diana Msewa | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Mbeya (en) , 5 Nuwamba, 2002 (22 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Tanzaniya | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Diana Lucas Msewa (an Haife ta a ranar 5 ga watan Nuwamba shekarar 2002) ƙwararriyar ƙwallon ƙafa ce ta Tanzaniya wacce ke taka leda a matsayin mai gaba ga Ausfaz Assa Zag da ƙungiyar mata ta Tanzaniya .
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekara ta 2019, Msewa ta sami kira zuwa ƙungiyar mata ta Tanzaniya ta 'yan ƙasa da shekara 20 don fara gasar COSAFA U-20 ta mata ta shekarar 2019. A karshen gasar ta zama zakara bayan ta doke Zambia da ci 2-1 a wasan karshe. A lokacin gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya na mata na mata 'yan kasa da shekaru 20 na Afirka ta shekarar 2020, Msewa ta zira kwallaye biyun farko a zagayen farko da na biyu na wasan share fage da Uganda wanda ya kai ga nasara da ci 4-2 a jimillar wasan zuwa zagayen farko.
A cikin shekara ta 2019, an ƙara mata girma zuwa babbar ƙungiyar kuma ta kasance cikin tawagar don Gasar Cin Kofin Mata ta CECAFA ta shekarar 2019 . Daga baya ta sanya suna cikin jerin 'yan wasan gasar zakarun mata na COSAFA na shekarar 2021 . Ta buga wasanni hudu a lokacin gasar yayin da Tanzania ta zama zakara a karon farko a tarihi.
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]- COSAFA U-20 Gasar Mata : 2019
- Gasar Mata ta COSAFA : 2021
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Diana Msewa at Global Sports Archive