Donaldson Sackey

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Donaldson Sackey
Rayuwa
Haihuwa Lomé, 30 Satumba 1988 (35 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa, Mai tsara tufafi da model (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
TOP Oss (en) Fassara2010-201100
  Tennis Borussia Berlin (en) Fassara2010-2010
SD Compostela (en) Fassara2010-2010
Forest Green Rovers F.C. (en) Fassara2011-2012
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2011-201110
Stockport Sports F.C. (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 181 cm

Donaldson Nukunu Sackey (an haife shi a ranar 30 ga watan Satumba 1988) ɗan kasuwa ɗan ƙasar Togo ne, mai zanen kaya, gine-gine, kuma tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na duniya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.

Rayuwar farko da ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Lomé, Togo, [1] kuma ya girma a Jamus, Sackey kuma yana da shaidar kasancewa ɗan ƙasar Jamus. [2]

Aikin ƙwallon ƙafa[gyara sashe | gyara masomin]

Sackey ya shafe farkon aikinsa a Jamus, Spain da Netherlands, yana wasa a Hertha BSC, Tennis Borussia Berlin, Compostela, FC Oss da Oststeinbeker SV. [3] [1] Bayan ya taka leda a kulob din Ingila Forest Green Rovers, [4] ya sanya hannu kan Wasannin Stockport a watan Agusta 2012, [5] kafin ya koma Cray Wanderers a cikin watan Afrilu 2013.[6]

Ya buga wasansa na farko a duniya a Togo a shekara ta 2011. [1]

Fashion Career[gyara sashe | gyara masomin]

Sackey ya fara ne a matsayin abin koyi ga nau'o'i daban-daban kuma an zabe shi Mafi kyawun Model na Shekara a 2013 ta Fashion Odds mujallar. Sackey ya kuma kafa tambarin CPxArt tare da abokin aikinsa Sainey Sidibeh. Ayyukansu sun haɗa da 'Wu Wear' a ƙungiyar hip hop Wu Tang Clan. [7]

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Sackey ya gama karatunsa na Architecture a Harvard Graduate School of Design a cikin shekarar 2018.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 "Donaldson Sackey". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 8 August 2016. Cite error: Invalid <ref> tag; name "NFT" defined multiple times with different content
  2. "Donaldson Sackey" . National Football Teams . Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 8 August 2016.Empty citation (help)
  3. "Wu-Tang Clan's Vintage Clothing Line Is Making A Comeback" . multihop.tv. 30 June 2017. Retrieved 31 July 2017.
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named FD
  5. "SPORTS SWOOP FOR TOGO INTERNATIONAL" . NonLeagueDaily.com. 30 August 2012. Archived from the original on 30 January 2013.
  6. "ANGLETERRE: DONALDSON SACKEY ESPÈRE TOUJOURS LES EPERVIERS DU TOGO!" (in French). Africa Top Sports. 11 April 2013. Retrieved 8 August 2016.
  7. Wagenknecht, Addie. "Donaldson Sackey On His One-Of-A-Kind Streetwear Collections" . Forbes .