Edward Arthur Carr

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Edward Arthur Carr
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Edward
Shekarun haihuwa 7 ga Afirilu, 1903
Lokacin mutuwa 5 ga Yuni, 1966
Sana'a ɗan siyasa
Ilimi a Ermysted's Grammar School (en) Fassara

Edward Arthur Carr (ranar 7 ga watan Afrilun 1903 – ranar 5 ga watan Yunin 1966) shi ne Mai Gudanar da Mulkin Najeriya daga shekarar 1947 har zuwa lokacin da ya yi ritaya a cikin shekarar 1954.[1]

An haifi Carr a ranar 7 ga watan Afrilun 1903, ɗan Edward Crossley Carr da Lizzie Emila Biggs.[1]

Ya auri Margaret Alys Willson.[1]

Ya shiga Sashen Gudanarwa na Mulkin Mallaka a Najeriya a shekara ta 1925 kuma an naɗa shi Mai Gudanarwa na Mulkin Najeriya a shekara ta 1947.[ana buƙatar hujja], an naɗa shi abokin odar St Michael da St George.[2]

Ya halarci Makarantar Grammar Ermysted, Skipton da Kwalejin Kristi, Cambridge.[1][3]

Carr ya zauna a Sandy, Bedfordshire ; ya mutu ranar 5 ga watan Yunin 1966.[1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 'CARR, Edward Arthur', Who Was Who, A & C Black, 1920–2008; online edn, Oxford University Press, Dec 2007 retrieved 26 Nov 2011[permanent dead link]
  2. https://www.thegazette.co.uk/London/issue/39104/supplement/5
  3. Exhibitioner, 1922; BA 1925; MA