Ehie Ogerenye Edison
![]() | |
---|---|
mutum | |
![]() | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Wurin haihuwa | Port Harcourt |
Ilimi a | Jami'ar jihar Riba s |
Rt. Hon. Ehie Ogerenye Edison MHA ɗan siyasar Najeriya ne kuma mataimakin kakakin majalisar dokokin jihar Ribas a yanzu. An zaɓe shi ne a matsayin ɗan majalisar dokokin jihar Ribas a cikin shekara ta 2015, kuma aka sake zaɓen shi a zabe mai zuwa a shekara ta 2016[1] da shekara ta 2019 kuma yana wakiltar mazaɓar Ahoada ta Gabas II a ƙarƙashin jam'iyyar Peoples Democratic Party ta jihar Rivers.
Rayuwar farko da ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Hon. An haifi Ehie Edison a Fatakwal, Jihar Rivers ga dangin marigayi Cif Clinton Dollars Ehie da Mrs. Salome Ehie duk ɗan ƙabilar Ekpeye ne a jihar Ribas.
Edison ya halarci Makarantar Firamare (UPE) kuma ya biyo baya ya halarci Makarantar Sakandare ta Western Ahoada County, Ahoada Town. Ya kammala karatun shari'a a Jami'ar Jihar Ribas, tsohuwar Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Ribas kuma yana da Difloma ta Post Graduate a fannin Gudanar da Jama'a, Jagora a Dokar Man Fetur. Edison Ehie ya yi aiki a matsayin jami'in hulɗa da jama'a a ZB Joint Ventures da Ferzinat Oil and Gas Company Limited.
![](http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/b/bb/Images_-_2022-03-14T115745.008.jpg/220px-Images_-_2022-03-14T115745.008.jpg)
Ya kuma kasance shugaban ƙungiyar ɗaliban jihar Ribas ta ƙasa (NURSS) da kuma shugaban ƙungiyar matasan Orashi na ƙasa. Ya kuma taɓa zama Shugaban Matasa na Jam’iyyar PDP a Ƙaramar Hukumar Ahoada ta Gabas ta Jihar Ribas. Rt. Hon. Ehie Edison kuma shi ɗan kasuwa ne, kuma manomi kuma Kirista mai kishin ƙasa.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Tattakin Matasa Miliyan Ɗaya Ga Gov. Wike
[gyara sashe | gyara masomin]Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]2. https://elanhub.net/ehie-edison-donates-n5m-ga-marasa-gata-a-ahoada-east-lga/ju