Port Harcourt

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svgPort Harcourt
Flag of Nigeria.svg
Pitakwa.jpg

Wuri
 4°45′N 7°00′E / 4.75°N 7°E / 4.75; 7
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
Jerin jihohi a NijeriyaRivers
Ƙaramar hukuma a NijeriyaPort Harcourt (karamar hukuma)
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 1,005,904 (2006)
• Yawan mutane 2,794.18 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 360 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Tekun Guinea
Altitude (en) Fassara 18 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1912
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Port-Harcourt.

Port Harcourt birni ne, da ke a jihar Rivers, a ƙasar Najeriya. Shi ne babban birnin jihar Rivers. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2005, jimilar mutane miliyan ɗaya da dubu dari ɗaya da hamsin, amma bisa ga kimanta a shekarar 2017, jimilar mutane miliyan biyu da dubu dari huɗu.

Wannan Muƙalar guntu ne: yana buƙatar a inganta shi, kuna iya gyara shi.