Emma Theofelus

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emma Theofelus
Rayuwa
Haihuwa Windhoek da Namibiya, 28 ga Maris, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Namibiya
Karatu
Makaranta University of Namibia (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da minista
Kyaututtuka
Katon na Emma Theofelus
Asekantsler Mariin Ratniku ta ziyarci Namiibiasse, 2023

Emma Inamutila Theofelus (an haife ta a ranar 28 ga watan Maris shekara ta 1996) ƴar siyasan Namibiya ce. An naɗa ta a matsayin mataimakiyar ministar yaɗa labarai, sadarwa da fasaha ta Namibiya a watan Maris shekara ta, 2020, a matsayin wani ɓangare na majalisar ministocin Hage Geingob na biyu. A cikin rawar da ta taka, an ba ta aikin taimakawa wajen jagorantar sadarwar jama'a kan matakan rigakafin cutar COVID-19 na Namibiya.

A lokacin naɗin majalisar ministocin, Theofelus tana da shekaru 23 kuma ɗaya daga cikin kananan ministocin majalisar ministocin Afirka. Kafin nadin ta a siyasance, ta kammala digirin Law a Jami'ar Namibiya. Ita kuma memba ce a National Council of Higher Education. A cikin shekara ta, 2020 an yanke mata hukuncin zama ɗaya daga cikin mata 100 mafi tasiri a Afirka, mafi ƙanƙanta a cikin wannan jerin.

Nadin shugabannin matasa a manyan mukamai ba sabon abu ba ne a Afirka.[1]

Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

  • Mataimakin Kakakin Majalisar Yara a shekara ta, 2013 zuwa 2018
  • Jami'in Shari'a - Ma'aikatar Shari'a a shekara ta, 2019 zuwa 2020

Bukatun doka[gyara sashe | gyara masomin]

Sakon Majalisa; Ci gaban Kai na Majalisa; E-Majalisar; Dokokin Canjin Yanayi; Shigar Matasa A Majalisa; Binciken majalisa

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]