Eric Osei Bonsu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Eric Osei Bonsu
Rayuwa
Haihuwa 2001 (22/23 shekaru)
ƙasa Ghana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Eric Osei Bonsu (an haife shi a ranar 5 ga watan Janairun 2001), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar firimiya ta Ghana Accra Great Olympics.[1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Gasar Olympics[gyara sashe | gyara masomin]

Bonsu ya fara taka leda a gasar Premier ta Ghana don gasar Olympics ta Accra a lokacin gasar Premier ta Ghana ta shekarar 2019-2020 . Ya fara wasansa na farko a wasan farko na kakar wasa a ranar 29 ga watan Disambar 2020, wanda ya fara a wasan da aka yi rashin nasara da ci 3-0 a hannun Ashanti Gold . [2] Ya ci gaba da buga wasanni 14 na gasar a waccan kakar kafin a dakatar da gasar daga baya kuma a soke saboda cutar ta COVID-19 . Yayin da gasar za ta ci gaba da gasar Premier ta Ghana ta shekarar 2020-2021, an sanya shi cikin jerin 'yan wasan ƙungiyar na kakar wasa.[3][1] A ranar 30 ga watan Janairun 2021, yayin Ga Mashie Derby, ya buga cikakken mintuna 90 kuma ya taimaka wajen kiyaye takarda mai tsabta a tarihin tarihi da ci 2–0 akan abokan hamayyarsu Accra Hears of Oak, nasara ta farko a gasar Olympics tun 2004.[4][5][6][7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "The ultimate 18-team Ghana Premier League season guide 2020/21 - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com (in Turanci). Retrieved 2021-02-17.
  2. "Match Report of Ashanti Gold SC vs Accra Great Olympics FC - 2019-12-29 - Ghana Premier League - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-03-26.
  3. "2020/21 Ghana Premier League full squads: Accra Great Olympics". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-11-10. Retrieved 2021-03-25.
  4. "Great Olympics stun Hearts of Oak in #GaMashieDerby". Citi Sports Online (in Turanci). 2021-01-30. Retrieved 2021-03-25.
  5. Hemans, Francis (2021-01-31). "Great Olympics record historic win over Hearts of Oak in 'Mantse Derby'". 3news (in Turanci). Archived from the original on 2021-02-26. Retrieved 2021-03-25.
  6. "Match Report of Accra Hearts of Oak SC vs Accra Great Olympics FC - 2021-01-30 - Ghana Premier League - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-03-25.
  7. "GPL: Great Olympics claim derby spoils against Hearts of Oak - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com (in Turanci). Retrieved 2021-03-25.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Eric Osei Bonsu at Global Sports Archive