Jump to content

Esau Kamathi Oriedo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Esau Kamathi Oriedo
Member of the Legislative Council of Kenya (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Bunyore (en) Fassara, 29 ga Janairu, 1888
ƙasa Kenya
Mutuwa 1 Disamba 1992
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Kenya African National Union (en) Fassara

Esau Kamathi Oriedo

[gyara sashe | gyara masomin]

Daga Wikipedia, encyclopedia na kyauta Isuwa Khamati Sambayi Oriedo

Esau Khamati Oriedo 1990 Nairobi, Kenya Bayanan sirri An haifi Isuwa Khamati Sambayi 29 ga Janairu, 1888 Kauyen Ebwali, Bunyore, Arewacin Kavirondo a cikin yankin Gabashin Afirka na mulkin mallaka wanda Kamfanin Imperial British East Africa ke gudanarwa. Ya mutu 1 Disamba 1992 (shekaru 104) Kauyen Iboona dake Bunyore, Kenya Abokin aure Evangeline Olukhanya Ohana Analo-Oriedo (d. 11 Yuli 1982) Yara Yara 10 Aikin soja Ƙaunar Ƙasar Ingila Sabis / reshe Sojojin Biritaniya Sojojin Burtaniya na King's African Rifles (KAR) Shekarun hidima 1914–1918 da 1939–1946 Rank Frontline Infantryman Sashin Yaƙin Duniya na ɗaya: Rifles na Sarkin Afirka na farko Yaƙin Duniya na Biyu: Rukunin Gabashin Afirka na 11 KAR Yaƙe-yaƙe / yaƙe-yaƙe Yaƙin Duniya na Yaƙin Duniya na II – Yaƙin Burma Abubuwan tunawa da Yaƙin Tunawa (WWI & WWII) na tunawa da Sojojin Kenya KAR a kan titin Kenyatta a Nairobi, Kenya Ma'aurata Evangeline Olukhanya Ohana Analo-Oriedo (d. 11 Yuli 1982) 1. 1928 - Wakilin gundumar Esau Khamati Sambayi Oriedo (29 ga watan Janairu shekarar alif 1888 - 1 ga watan Disamba shekarar 1992) ɗan ƙasar Kenya mai bishara ne, mai taimakon jama'a, ɗan kasuwa kuma ɗan ƙungiyar kasuwanci, tsohon soja ne a yakin duniya na ɗaya da yakin duniya na biyu a matsayin soja a cikin Rifles na Sarki na Afirka (KAR). , Barista, kuma mai fafutukar yaki da mulkin mallaka.A cikin shekarar 1923 ya yi shi kaɗai ya canza fasalin cocin Kirista a Bunyore da sauran yankin Arewacin Nyanza - a yankunan yamma da Nyanza na Kenya a yau. Ya kasance ƙwararren ɗan kishin ƙasa na ko'ina don ɗimbin dalilai masu yawa - haƙƙin ƴan asalin ƙabilar, ƙwararren mai ba da shawara ga syncretism na Kiristanci da ɗabi'un al'adun Afirka na al'ada, kuma zakaran karatu - a cikin Kariyar Gabashin Afirka ta Burtaniya & Mallaka na Kenya, a lokacin da ya wuce fiye da shekaru biyar (1910s - 1960s) na mulkin mallaka da kuma Zamanin mulkin mallaka.[1][2][3]

Tarihin Rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Esau_Khamati_Oriedo#cite_note-:0-1
  2. https://en.wikipedia.org/wiki/Esau_Khamati_Oriedo#cite_note-:1-2
  3. https://en.wikipedia.org/wiki/Esau_Khamati_Oriedo#cite_note-:2-3