Evansburg, Pennsylvania
Evansburg, Pennsylvania | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | |||
Jihar Tarayyar Amurika | Pennsylvania | |||
County of Pennsylvania (en) | Montgomery County (en) | |||
Township of Pennsylvania (en) | Lower Providence Township (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 2,410 (2020) | |||
• Yawan mutane | 618.26 mazaunan/km² | |||
Home (en) | 825 (2020) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 3.898026 km² | |||
• Ruwa | 0 % | |||
Altitude (en) | 62 m |
Evansburg wuri ne da aka tsara (CDP) a cikin Montgomery County, Pennsylvania, Amurka. Yawan jama'a ya kai 2,129 a ƙidayar 2010. Sashe ne na Lower Providence Township kuma shine sunan Evansburg State Park.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Gundumar Tarihi ta Evansburg an jera ta a cikin National Register of Historic Places a cikin 1972.
Yanayin ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP yana da jimlar yanki na murabba'in mil 1.5 (3.9 ), duk ƙasar. Gidan shakatawa na Jihar Evansburg da ke kusa ya ɗauki sunansa daga CDP.
Evansburg Gundumar Tarihi ce ta Kasa wacce Majalisa ta tsara, tare da kadarorin National Register sama da 50 daga farkon karni na 18 zuwa 19. Kusan dukkanin wadannan kadarorin mallakar masu zaman kansu ne kuma ana amfani da su sosai a wannan lokacin.
Yawan jama'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya zuwa kididdigar shekara ta 2010, CDP ya kasance 80.7% fari, 2.7% baƙar fata ko Baƙar fata na Amurka, 0.1% 'yan asalin Amurka, 12.6% Asiya, 0.3% wasu kabilu ne, kuma 1.5% kabilu biyu ko fiye. 2.5% na yawan jama'a sun kasance na asalin Hispanic ko Latino.[1]
Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 1,536, gidaje 588, da iyalai 422 da ke zaune a cikin CDP.[2] Yawan jama'a ya kasance mazauna 1,0.4 a kowace murabba'in mil (396.7/km2). Akwai gidaje 615 a matsakaicin matsakaicin 411.3 a kowace murabba'in mil (158.8/km). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 95.25% fari, 0.78% Ba'amurke, 0.13% 'Yan asalin Amurka, 3.26% Asiya, 0.26% daga wasu kabilu, da 0.33% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 1.43% na yawan jama'a.
Akwai gidaje 588, daga cikinsu kashi 33.8% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 58.2% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 10.0% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 28.2% ba iyalai ba ne. Kashi 21.8% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma kashi 3.2% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.61 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 3.10.
A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da kashi 25.7% a ƙarƙashin shekaru 18, 5.1% daga 18 zuwa 24, 33.8% daga 25 zuwa 44, 25.8% daga 45 zuwa 64, da kuma 9.6% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 38. Ga kowane mata 100, akwai maza 96.7. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 93.4.
Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 68,708, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 77,219. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 46,587 tare da $ 41,938 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai $ 30,830. Kimanin kashi 1.4% na iyalai da kashi 3.1% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 4.8% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba kuma babu wani daga cikin waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.
manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Census 2010: Pennsylvania.
- ↑ "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2008-01-31.