Fim ɗin Vanishing Point (na 2012)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fim ɗin Vanishing Point (na 2012)
Asali
Lokacin bugawa 2012
Ƙasar asali Kanada
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Stephen A. Smith (en) Fassara
Samar
Mai tsarawa David Christensen (en) Fassara
External links

Vanishing Point; shine fim ɗin 2012 na National Film Board of Canada wanda masu shirya fina-finai Alberta da masana kimiyyar muhalli Stephen A. Smith da Julia Szucs suka jagoranta, suna rayuwa acikin Arctic don al'ummomi biyu masu nisa waɗanda ke da alaƙa da ƙaura daga tsibirin Baffin zuwa Greenland. Navarana K'avigak' Sørensen, masanin ilimin harshe na Polyglot Ingguit ne ya bada labarin fim ɗin acikin Inuktitut wanda shine babban 'yar' yar'uwar wani shaman Island Baffin wanda ya jagoranci ƙaura a 1860.

Samar da fim ɗin ya ɗauki Smith da Szucs shekaru huɗu. Masu yin fina-finai sun raka Navarana akan tafiye-tafiyen farauta guda uku a fadin arewa mai nisa don Vanishing Point, wanda ya bambanta rayuwar gargajiya akan tundra tareda rayuwa acikin al'ummomin zamani. Fim ɗin ya kuma nuna tasirin raguwar ƙanƙarar tekun Arctic ga iyalai waɗanda har yanzu ke tafiya arewa ta ƙungiyar kare. Mawallafin marubucin Alberta Marina Endicott ne ya rubuta Vanishing Point kuma Szucs ne suka samar da shi tare da David Christensen don NFB. Fim ɗin da aka fara a Calgary International Film Festival kuma an zaɓi shi don mafi kyawun kayan aiki acikin 2nd Canadian Screen Awards.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]