Fire! (fim 1991)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fire! (fim 1991)
Asali
Lokacin bugawa 1991
Asalin suna Ta Dona da Au feu!
Asalin harshe Harshen Bambara
Ƙasar asali Mali
Characteristics
Direction and screenplay
Darekta Adama Drabo
External links

Wuta! ( Bambara , French: Au feu! ) fim din wasan kwaikwayo ne na ƙasar Mali na shekarar 1991 wanda Adama Drabo ya bada umarni. An nuna shi a cikin sashin Un Certain Regard a 1991 Cannes Film Festival.[1]

Ta Dona ta biyo bayan labarin Sidy, wani matashin kwamishinan gandun daji na Bambara daga birnin, a ƙasar Mali, wanda ya yi ƙoƙarin hana gobarar daji ta tashi a wani ƙaramin ƙauye. An horar da Sidy kan dabarun zamani. Duk da haka, ya yarda da al'ada kuma ya fara tafiya cikin ƙasar Dogon don nemo canari na bakwai, wani tsohon maganin ganye don haihuwa, wanda aka yi imanin yana ɗauke da ikon warkarwa.[2][3]

A yayin tafiyar da a hanya, Sidy ya gano cewa sake gina dazuzzuka shine mabuɗin makomar ƙasarsa.

Yan wasan shirin[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Festival de Cannes: Fire!". festival-cannes.com. Retrieved 12 August 2009.
  2. "Ta Dona | African Film Festival, Inc" (in Turanci). Retrieved 31 August 2021.
  3. "Ta Dona". trigon-film.org (in Turanci). Retrieved 31 August 2021.