Jump to content

GB

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
GB
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

GB ko Gb na iya nufin to:

 

  • United Kingdom (lambar ISO 3166-1), wata ƙasa mai ikon mallakar yankin arewa maso yammacin gabar tekun nahiyar Turai
    • Burtaniya, tsibiri da ke gefen arewa maso yammacin gabar tekun nahiyar Turai
    • Masarautar Burtaniya (1707 - 1800), tsohuwar ƙasa ce ta Burtaniya
  • Gilgit-Baltistan, yanki ne a arewacin Pakistan
  • Guinea-Bissau, kasa mai cin gashin kanta a Yammacin Afirka
  • Green Bay, Wisconsin, Amurka
  • Great Barrington, Massachusetts, Amurka

Kasuwanci da ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • GB Airways, wani kamfani ne na Burtaniya
  • Gardner Bender, mai ƙera ƙwararrun kayan aikin lantarki da kayayyaki
  • Brigade na 'Yan mata, ƙungiyar Kiristoci ta' yan mata
  • Grande Bibliothèque, babban ɗakin karatu na jama'a a Montreal
  • Jami'ar Wisconsin - Green Bay, jami'ar Amurka ce
  • ABX Air (mai tsara ƙirar jirgin sama na IATA GB), kamfanin jigilar kaya
  • GB Glace, wani kamfanin kankara na Sweden
  • Griesedieck Brothers giya, alamar giya ta Amurka
  • GB Supermarkets, sarkar Belgium wanda Carrefour ya ƙwace daga ƙarshe
  • GB News, tashar labarai ta gidan talabijin ta Burtaniya

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

Kwamfuta da lantarki

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Gigabit (Gb), ɓangaren bayanai da ake amfani da su, misali, don ƙidaya ƙwaƙwalwar kwamfuta ko damar ajiya
  • Gigabyte (GB), ɓangaren bayanai da ake amfani da su, misali, don ƙidaya ƙwaƙwalwar kwamfuta ko damar ajiya
  • Samun -samfurin bandwidth, samfur na amplifier midband riba da bandwidth
  • Game Boy, na'urar wasan bidiyo ta hannu
    • Gidan Game Boy, layi na na'urorin wasan bidiyo na hannu
  • Matsayin Guobiao, Ka'idodin Ƙasar Sin
    • GB 2312, makirci mai rikodi don yin haruffan Sinanci masu Sauka
    • GB 18030, wani tsari na rikodi don yin haruffan Sinawa masu Sauka

Fasahar soji

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Beechcraft GB Traveler, jirgin ruwan sojan Amurka
  • Steyr GB, ɗan ƙaramin bindiga na Ostiriya
  • Sarin (sunan NATO na GB), iskar gas
  • GB-1, wani yaƙin bam na Yaƙin Duniya na II

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ganglion blocker, magani
  • Gigabase (Gb), naúrar tsayin DNA
  • Gilbert (naúrar) (Gb), naúrar magnetization mai suna don masanin kimiyyar lissafi William Gilbert
  • Ka'idar gwamnati da ɗauri, a cikin ilimin harshe, daga Noam Chomsky
  • Guillain -Barré Syndrome, wani polyneuropathy mai kumburi
  • Burtaniya a Gasar Olimpics, ƙungiyar Olimpik ta Burtaniya
  • Green Bay Packers, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Wasanni a baya, lamba tana nuna rata tsakanin ƙungiyoyin wasanni biyu
  • Gb (digraph), digraph a haruffan Latin
  • Tsayayyar labial -velar tasha, sautin baƙaƙe wanda aka rubuta kamar [ɡ͡b]
  • G ♭ (bayanin kiɗan), semitone
    • G-flat manyan, maɓalli
  • Ƙungiya saya, siyan wani abu a matsayin haɗin kai
  • BG (disambiguation)
  • Gigabyte (rashin fahimta)
  • GBS (rashin fahimta)