Gaëtan Missi Mezu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gaëtan Missi Mezu
Rayuwa
Haihuwa Villeneuve d'Ascq, 4 ga Afirilu, 1996 (27 shekaru)
ƙasa Faransa
Gabon
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Paris FC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 74 kg

Gaëtan Missi Mezu Kouakou (an haife shi a ranar 4 ga watan Afrilu 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Gabon wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Greek Super League 2 Apollon Pontus da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gabon.[1]

Aikin kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Missi Mezu a Villeneuve-d'Ascq, Faransa. [2] Ya fara wasan ƙwallon ƙafa tun yana ƙarami tare da Toulouse Fontaines, [3] kuma ya taka leda a kulob din CFA2 na Balma kafin ya shiga Valenciennes a shekarar 2014. [4]Ya buga wasanni shida a Ligue 2 a Valenciennes a kakar wasa ta 2015-16. Ya sanya hannu a Paris FC, sabon relegated zuwa Championnat National, a watan Yunin 2016.

A cikin watan Maris 2019, ya koma Arsenal Kyiv kuma ya fara buga wasansa a ranar uku ga Maris.[5]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Missi Mezu ya buga wasansa na farko a duniya a Gabon a ranar 28 ga watan Mayun 2016 a wasan sada zumunci da Mauritania.[1]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Dunărea Călarași
  • Laliga II : 2017-18

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 Missi Mezu, Gaëtan". national-football-teams.com. Retrieved 4 July 2016.
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Soccerway
  3. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named ParisFC
  4. Briand, Kévin (27 June 2016). "Gaëtan Missi Mezu nouvel attaquant du Paris FC" [[Gaëtan Missi Mezu]], Paris FC's new attacker] (in French). Paris Football Club. Retrieved 4 July 2016.
  5. "Інтерв'ю Ігоря Леонова після матчу з ФК "Олімпік". FC Arsenal Kyiv. 4 March 2019. Retrieved 17 March 2019.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]