Gamariel Mbonimana (masanin tarihi)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gamariel Mbonimana (masanin tarihi)
Rayuwa
ƙasa Ruwanda
Karatu
Makaranta University of Rwanda (en) Fassara
Sana'a
Sana'a musicologist (en) Fassara da Malami

Gamariel Mbonimana masanin tarihi ne ɗan ƙasar Rwanda, Farfesa Emeritus a Jami'ar Ƙasa ta Ruwanda. Ya shahara a duk faɗin ƙasar Ruwanda saboda aikinsa a matsayin masanin tarihi da kiɗa. [1]

A shekara ta 2007 an kira shi a matsayin kwararre mai ba da shaida ga masu gabatar da kara a shari'ar Simon Bikindi a gaban Kotun Hukunta Laifukan Ƙasa da Ƙasa ta Ruwanda.[2]

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

  • Musique rwandaise traditionalnelle [Kiɗan Ruwanda na Gargajiya]. Butare, Rwanda, 1971.
  • (with the Center de formation et de recherche coopératives) Les coopératives du Rwanda: un creauset de réconciliation et de coexistence pacifique [Kungiyoyin haɗin gwiwar Rwanda: madaidaicin sulhu da zaman tare cikin lumana]. Kigali, 1997.
  • (tare da Jean de Dieu Karangwa) 'Bincike na wakokin' Twasezereye'('Mun yi bankwana'), 'Nanga abahutu'('Na ƙi Hutu') da 'Bene sebahinzi' ('The zuriyar Sebahinzi').' Rahoton ƙwararrun da aka shirya don ICTR don Masu gabatar da kara da Simon Bikindi. Harka a'a. ICTR=2001=72=I, 2006
  • Amateka y'ubuvanganzo Nyarwanda: kuva mu kinyejana cya XVII kugeza magingo aya [History of Rwandan literature: from the 17th century to now]. 2011.
  • Le Rwanda : Etat-Nation a XIXe siècle [Rwanda: ƙasa ta ƙarni na 17]. 2016.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Jason T. McCoy, Mbwirabumva ("I Speak to Those WhoUnderstand"): Three Songs by Simon Bikindi and the War and Genocide in Rwanda, PhD Thesis, Florida State University, 2013, p.154.
  2. James E. K. Parker (2015). Acoustic Jurisprudence: Listening to the Trial of Simon Bikindi. OUP Oxford. pp. 75–. ISBN 978-0-19-105465-5.