Gasar Firimiya Lig ta ƙasar Zanzibar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gasar Firimiya Lig ta ƙasar Zanzibar
Bayanai
Iri association football league (en) Fassara
Ƙasa Tanzaniya
Mulki
Hedkwata Zanzibar
Tarihi
Ƙirƙira 1981

Zanzibar Firimiya Lig ita ce babban rukuni na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Zanzibar. An kirkiro gasar a cikin shekarar 1926.[1]

A cikin wadannan shekaru, zakarun Zanzibar (Island League) sun lashe gasar zakarun ƙasar a kan wadanda suka yi nasara a gasar Mainland (Tanganyika) da kuma gasar Premier ta Tanzaniya.[2]

A tsakanin 1926 zuwa 1980 gasar ba ta zama na dindindin ba, don haka yawancin bayanai game da zakarun da suka lashe gasar ba a san su ba.[3]

Ayyukan kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob Lakabi Take na Karshe
KMKM 8 2022
Mlandege FC 7 2020
Small Simba 5 1995
Malindi 5 1992
Mafunzo 3 2015
Miembeni 3 2008
Ujama'a 2 1982
Shengeni 2 1994
Polisi 2 2006
JKU 2 2018
Kipanga 1 2000
Jamhuri 1 2003
Zanzibar Ocean View 1 2010
Super Falcon 1 2012
Zimamoto 1 2016
Mnazi Mmoja 1 1926

Wadanda suka fi zuri'a ƙwallaye a gasar[gyara sashe | gyara masomin]

Shekara Mafi kyawun zura kwallaye Tawaga Manufa
2005 </img> Yusuf Malik Tembo 8
2008 Bakari Mohammed Mundu
2009 Mfanyeje Musa Mundu 14

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://ng.soccerway.com › teams Zanzibar-Results, fixtures, squad, statistics, photos, videos and news
  2. https://www.scorebar.com › zanziba... Zanzibar Premier League live score, fixtures and results-Scorebar
  3. https://www.scorebar.com › zanziba... Zanzibar Premier League live score, fixtures and results-Scorebar