Gavri Levy
Gavri Levy | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Petah Tikva (en) , 24 Disamba 1937 |
ƙasa | Isra'ila |
Mutuwa | 16 ga Augusta, 2018 |
Makwanci | Segula Cemetery (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Mai tsara rayeraye |
IMDb | nm5452959 |
Gavri Levy ( Hebrew: גברי לוי ; 24 Disamba 1937 - 16 Agusta 2018), wanda kuma akafi sani da Gavri Levi ɗan rawa ne na Isra'ila, mawaƙa wanda kuma ya yi aiki a matsayin shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Isra'ila daga 1996 zuwa 2003.[1] Ɗansa Guy Levy tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne. A ranar 16 ga Agusta 2018, ya mutu yana da shekaru 80.[2][3]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya fito a matsayin mashahurin mawaƙin mawaƙa a Isra'ila kuma ya yi aiki a matsayin mawaƙa a cikin shirye-shiryen talabijin da yawa na Isra'ila. Ya kuma yi aiki a matsayin alkali a shirin talabijin na Isra'ila Rokdim Im Kokhavim ("Rawa tare da Taurari").
Mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya rasu ne da safiyar ranar 16 ga watan Agustan 2018, yana da shekaru 80 a duniya, bayan da aka kwantar da shi a asibiti sakamakon rashin lafiya mai tsanani a wancen makonnin da suka gabata.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "IFA Official Launches Move to Make Gavri Levi Paid CEO". Haaretz. 2003-07-22. Retrieved 2018-08-16.
- ↑ name=":0">"Former IFA chairman Levy passes away". The Jerusalem Post. Retrieved 2018-08-16.
- ↑ "החדשות - גברי לוי הלך לעולמו בגיל 80". mako (in Ibrananci). 2018-08-16. Retrieved 2018-08-16.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Gavri Levy on IMDb