Jump to content

Geneva, Pennsylvania

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Geneva, Pennsylvania

Wuri
Map
 41°33′42″N 80°13′35″W / 41.5617°N 80.2264°W / 41.5617; -80.2264
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaPennsylvania
County of Pennsylvania (en) FassaraCrawford County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 121 (2020)
• Yawan mutane 216.07 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 29 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.56 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 1,134 ft
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 16316
Tsarin lamba ta kiran tarho 814
Geneva, Pennsylvania


Geneva wuri ne da aka tsara don ƙidayar jama'a a cikin Crawford County, Pennsylvania, Amurka . Yawan jama'a ya kasance 109 a ƙidayar 2010. [1]

Geneva tana cikin kudu maso yammacin Crawford County a 41°33′42′′N 80°13′35′′W / 41.56167°N 80.22639°W / 41. 56167; -80.22639 (41.561797, -80. 226310), a arewacin Greenwood Township.[2] Hanyar Pennsylvania 285 ta ratsa cikin al'umma, tana jagorantar kudu maso gabas 3 miles (4.8 km) zuwa Exit 141 a kan Interstate 79 da arewa maso yamma 6 miles (10 km) zuwa Conneaut Lake.

A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP tana da jimlar yanki na 0. murabba'in mil (0.56 ), duk ƙasar.[1]

Yawan jama'a

[gyara sashe | gyara masomin]

  Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 115, gidaje 48, da iyalai 36 da ke zaune a cikin CDP.[3] Yawan jama'a ya kasance mazauna 5.2 a kowace murabba'in mil (204.3/km2). Akwai gidaje 50 a matsakaicin matsakaicin .1 a kowace murabba'in mil (88.8/km2). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 100.00% White.

Akwai gidaje 48, daga cikinsu kashi 22.9% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 66.7% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 6.3% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 25.0% ba iyalai ba ne. 22.9% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma 6.3% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.40 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.78.

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 20.9% a ƙarƙashin shekaru 18, 8.7% daga 18 zuwa 24, 26.1% daga 25 zuwa 44, 28.7% daga 45 zuwa 64, da 15.7% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 40. Ga kowane mata 100, akwai maza 105.4. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 97.8.

Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 33,958, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 36,875. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 29,375 tare da $ 17,083 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kasance $ 16,171. Babu iyalai da kashi 4.2% na yawan mutanen da ke zaune a kasa da layin talauci, ciki har da wadanda ba su kai shekara goma sha takwas ba da kuma kashi 13.3% na wadanda suka wuce 64.

  1. 1.0 1.1 "Geographic Identifiers: 2010 Census Summary File 1 (G001): Geneva CDP, Pennsylvania". U.S. Census Bureau, American Factfinder. Archived from the original on February 13, 2020. Retrieved June 16, 2015. Cite error: Invalid <ref> tag; name "Census 2010" defined multiple times with different content
  2. "US Gazetteer files: 2010, 2000, and 1990". United States Census Bureau. 2011-02-12. Retrieved 2011-04-23.
  3. "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2008-01-31.

Samfuri:Crawford County, Pennsylvania