Genoa
Appearance
| Zena (lij) | |||||
|
| |||||
|
| |||||
| Wuri | |||||
| |||||
| Ƙasa | Italiya | ||||
| Yankunan Italiya | Liguria (en) | ||||
| Metropolitan city of Italy (en) | città metropolitana di Genova (mul) | ||||
| Babban birnin |
Liguria (en) Province of Genoa (en) Republic of Genoa (en) Gênes (en) città metropolitana di Genova (mul) Genoese Republic (en) Ligurian Republic (en) | ||||
| Yawan mutane | |||||
| Faɗi | 558,745 (2023) | ||||
| • Yawan mutane | 2,325.29 mazaunan/km² | ||||
| Harshen gwamnati | Italiyanci | ||||
| Labarin ƙasa | |||||
| Bangare na |
Liguria (en) | ||||
| Yawan fili | 240.29 km² | ||||
| Wuri a ina ko kusa da wace teku |
Ligurian Sea (en) | ||||
| Altitude (en) | 20 m | ||||
| Sun raba iyaka da | |||||
| Bayanan tarihi | |||||
| Muhimman sha'ani |
| ||||
| Patron saint (en) | Yahaya mai Baftisma | ||||
| Tsarin Siyasa | |||||
| Gangar majalisa |
Genoa City Council (en) | ||||
| • Mayor of Genoa (en) |
Silvia Salis (en) | ||||
| Bayanan Tuntuɓa | |||||
| Lambar aika saƙo | 16121–16167 | ||||
| Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
| Tsarin lamba ta kiran tarho | 010 | ||||
| ISTAT ID | 010025 | ||||
| Italian cadastre code (municipality) (en) | D969 | ||||
| Wasu abun | |||||
|
| |||||
| Yanar gizo | comune.genova.it | ||||


Genoa ko Genova (lafazi: /jenoa/ ko /jenova/) birni ne, da ke a yankin Liguriya, a ƙasar Italiya. Shi ne babban birnin ƙasar yankin Liguriya. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2018, jimilar mutane miliyani ɗaya da dubu dari biyar. An gina birnin Genoa a karni na biyar kafin haifuwan annabi Issa.
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]-
Birnin
-
Cikin unguwa a birnin
-
Giglione Tomb, na G.B. Cevasco, 1870
-
Genova
-
Panorama na Genoa daga ta hanyar degli Archi
-
La Lanterna e il porto di Genova
