Gidan kayan tarihi na ƙasar Comoros
Appearance
Gidan kayan tarihi na ƙasar Comoros | |
---|---|
Wuri | |
Ƙasa | Komoros |
Autonomous island of the Comoros (en) | Grande Comore |
Birni | Moroni |
Coordinates | 11°42′11″S 43°15′20″E / 11.70319°S 43.25558°E |
History and use | |
Opening | 1989 |
|
Gidan kayan tarihi na ƙasa na Comoros (a cikin harshen Faransanci: Le musée National des Comores ) gidan kayan gargajiya ne na ƙasa a babban birnin Moroni a tsibirin Grande Comore a cikin Ƙasar Comoros, yana gabatar da al'adun gargajiya na ƙasar.[1] [2]
An kafa gidan kayan gargajiya a cikin shekarar 1989 kuma yana da ɗakunan nuni guda huɗu tare da tarin abubuwa akan:[3]
- Tarihi, Art, Archaeology da Addini
- Volcanology da Kimiyyar Duniya
- Oceanography da Kimiyyar Halitta
- Ilimin zamantakewa da al'adu.
Gidan kayan gargajiya wani bangare ne na Cibiyar Takardun Takaddun Labarai da Bincike na Kimiyya (CNDRS). [4] Ƙananan gidajen tarihi biyu na yanki a tsibirin Anjouan da Mohéli suna da alaƙa da babban gidan kayan gargajiya.
Duba sauran wasu abubuwan
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin gidajen tarihi a cikin Comoros
- Jerin gidajen tarihi na kasa
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Museums in Comoros" . Africa.com . Retrieved 16 August 2014.
- ↑ MoMAA https://momaa.org › directory › nati... National Museum of Comoros
- ↑ "The National Museum of Comoros" (PDF). USA: American Alliance of Museums . Retrieved 16 August 2014.
- ↑ Empty citation (help)"The National Museum of Comoros" Archived 2017-11-07 at the Wayback Machine (PDF). USA: American Alliance of Museums. Retrieved 16 August 2014.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Le musée National des Comors Archived 2016-03-04 at the Wayback Machine (in French)