Glody Likonza

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Glody Likonza
Rayuwa
Haihuwa Kinshasa, 5 Oktoba 1998 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Glody Likonza (an haife shi a ranar 10 ga watan Mayun shekarar 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Kwango wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na Mazembe da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta DR Congo.

Sana'a/Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Likonza ya fara babban aikinsa da kulob din Mazembe na Congo a Linafoot . Ya koma kulob din Belgian Standard Liège a kan aro na shekara guda tare da zaɓi don siye a kan 30 ga Agusta 2021.[1] A ranar 31 ga watan Janairu, 2022, an dakatar da lamunin da wuri ba tare da ya yi wa Standard ba.[2]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Likonza ya fara buga wasansa na farko tare da tawagar kasar DR Congo a wasan sada zumunci da suka yi da Rwanda da ci 3-2 a ranar 18 ga Satumba 2019.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Glody Likonza, nouveau venu au Standard, a enfin pu participer à un entraînement!". Édition digitale de Liège. September 8, 2021.
  2. Glody Likonza terug naar TP Mazembe" (Press release) (in Dutch). Standard Liège. 31 January 2022. Retrieved 8 February 2022.
  3. Strack-Zimmerman, Benjamin. "DR Congo vs. Ruwanda (2:3)". www.national-football-teams.com

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]