Grey Matter (fim)
Appearance
Grey Matter (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2011 |
Asalin harshe | Kinyarwanda (en) |
Ƙasar asali | Asturaliya |
Distribution format (en) | video on demand (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
During | 100 Dakika |
Launi | color (en) |
Wuri | |
Tari | Museum of Modern Art (mul) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Kivu Ruhorahoza (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Kivu Ruhorahoza (en) |
'yan wasa | |
Miss Shanel (mul) | |
External links | |
Grey Matter fim na Rwanda na 2011 wanda Kivu Ruhorahoza ya jagoranta.[1][2]
Bayani game da shi
[gyara sashe | gyara masomin]Fim din yana ba da labaru uku waɗanda suka bambanta kuma a wasu lokuta suna da alaƙa. A cikin na farko, matashin mai shirya fina-finai Balthazar yana neman kuɗi a Kigali don samar da fim dinsa na farko, Le cycle du cafard, amma gwamnati ta ki tallafawa fim din da ya danganci sakamakon kisan kare dangi a Rwanda. A karo na biyu, fim din Balthazar yaƙi ɗauki siffar kuma ya nuna wani mutum, wanda aka kulle a cikin mafaka, wanda ya kasance mai kisan kai a lokacin yakin. [3] cikin labarin na uku, Yvan da Justine, ɗan'uwa da 'yar'uwa, matasa biyu ne da suka tsira waɗanda ke ƙoƙarin sake gina rayuwarsu.
Kyaututtuka
[gyara sashe | gyara masomin]- Bikin Fim na Tribeca na 2011
- Bikin Fim na Warsaw na 2011
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Awards Announced: 2011 Tribeca Film Festival". Tribeca. Archived from the original on 30 December 2019. Retrieved 9 December 2014.
- ↑ "Gray Matter". Gasparilla International Film Festival. Archived from the original on 13 July 2012. Retrieved 22 March 2012.
- ↑ African, Asian and Latin American Film Festival – Milan – 22nd edition (license CC BY-SA)