Jump to content

Habib Ba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Habib Ba
Rayuwa
Haihuwa French West Africa (en) Fassara
Sana'a
Sana'a association football manager (en) Fassara da ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Habib Bâ Tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma manaja ɗan ƙasar Senegal.

Sana'ar wasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bâ ya fara aikinsa na ƙwallo a ƙasarsa Senegal, yana buga wa US Goré wasa. A ranar 8 ga watan Mayun 1955, ya zira ƙwallaye a ci 7-0 da ASEC Mimosas a gasar cin kofin Afirka ta Yamma na shekarar 1955.[1] Bâ daga baya ya koma Turai, ya shiga Monaco.[2]

Aikin gudanarwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan wasansa na wasa, Bâ ya koma Senegal don sarrafa US Goré. A tsakiyar shekarun 1960s, yayin da har yanzu yana jagorantar US Gorée, Bâ ya gudanar da Senegal tare da Lybasse Diop. A ƙarƙashin jagorancin Bâ, a farkon bayyanar su a gasar, Senegal ta zama ta huɗu a gasar cin kofin Afrika na 1965.[2]