Jump to content

Hameed Adewale

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hameed Adewale
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Hameed Adewale ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan majalisar wakilan Najeriya mai wakiltar mazaɓar Agege a jihar Legas. [1] [2]

An fara zaɓen Adewale a matsayin ɗan majalisar wakilai ta Najeriya a shekarar 2023 domin wakiltar mazaɓar tarayya ta Agege a jihar Legas bayan ya samu kuri’u 27,445 inda ya lashe zaɓen babban abokin hamayyarsa Sola Osolana na jam’iyyar People’s Democratic Party wanda ya samu kuri’u 13,379. [3]

  1. Ogunseyin, Oluyemi (2024-10-31). "House of Reps passes bill to increase retirement age of health workers to 65". The Guardian Nigeria News. Retrieved 2024-12-10.
  2. Yakubu, Dirisu (2024-10-08). "Lawmakers move to boost NOA's budget for effective re-orientation". Punch Newspapers. Retrieved 2024-12-10.
  3. Nwafor (2023-02-26). "APC wins Agege Federal Constituency seat in Lagos". Vanguard News. Retrieved 2024-12-10.