Horoya AC
Horoya AC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Gine |
Mulki | |
Hedkwata | Conakry |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1975 |
horoyaac.com |
Horoya Athletic Club, wadda kuma aka sani da Horoya Conakry ko HAC, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta Guinea da ke birnin Conakry, Guinea. Kulob ɗin yana taka leda a Ligue 1 Pro, [1] babban matakin a cikin tsarin wasan ƙwallon ƙafa na Guinea. An kafa shi a shekarar 1975.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekarar 2014, sun kawar da kuma
2013 FIFA Club World Cup na biyu Raja Casablanca a zagaye na biyu na cancantar shiga gasar cin kofin CAF na shekarar 2014 .[2]
A cikin shekarar 2018, bayan kammala na biyu a matakin rukuni na CAF Champions League, kulob ɗin ya kai wasan daf da na kusa da na ƙarshe a karon farko a tarihinta, inda ta yi rashin nasara a kan Al Ahly SC da ci 4-0 a jimillar ( 0-0 a Conakry da 4-0 a Alkahira).
Asalin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Sunan Horoya yana nufin 'Yanci ko 'Yanci a cikin harsunan gida da na Larabci na Guinea. Kalmar ta fito ne daga gagarumin tasirin Larabci a cikin al'ummar Guinea.
Rigar gida
[gyara sashe | gyara masomin]Kalar rigar Gidan sa ja da fari ne. Ja, alama ce ta jinin shahidai don gwagwarmayar 'yancin kai shi kuma fari don babban tsarki da bege.
Crest
[gyara sashe | gyara masomin]-
1978-2014
-
2014-2016
-
Tun daga 2016
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Satellite FC face à Horoya AC pour le titre de champion de football de Guinée Archived 2013-12-11 at the Wayback Machine
- ↑ "Liga dos Campeões: Vice-campeão mundial, Raja Casablanca é precocemente eliminado de torneio continental" (in Harshen Potugis). FutNet. 9 March 2014. Archived from the original on 9 March 2014. Retrieved 9 March 2014.