Jump to content

Ibrahim Kassas

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ibrahim Kassas
Member of the 2011 Constituent National Assembly (en) Fassara

22 Nuwamba, 2011 - 2 Disamba 2014
District: Q2973704 Fassara
Election: 2011 Tunisian Constituent Assembly election (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Kebili (en) Fassara, 24 ga Yuni, 1965 (59 shekaru)
ƙasa Tunisiya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Current of Love (en) Fassara
Ibrahim Kassas yayin zaben shugaban majalisar yankin

Ibrahim Kassas ɗan siyasan Tunusiya ne kuma yana ɗaya daga cikin mambobi 217 na Majalisar Dokokin ƙasar ta Tunisia . ya kasance shahararre a zamanin sa.

Tarihin rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Kwarewar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

Matashi, ya bar Tunisia don samun damar zuwa Turai kuma ya sami kansa a Iraki inda ya sami aiki kuma ya sadu da matarsa. Daga baya kuma, ya dawo ƙasarsa inda yanayin rayuwarsa ke da wuya. A can, ya yi aiki a matsayin direban babbar mota sannan daga baya ya zama direban motocin haya tare da taimakon gwamnan Kebili.

Harkar siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Ibrahim Kassas

Ba shi da ilimin siyasa amma ya koya yayin da yake kallon talabijin. Bayan haka, ya shiga cikin zaɓen majalisar dokoki kuma aka zaɓe shi. Ba ya jinkirin sukar gwamnati, majalisar dokoki da shugaban Jamhuriyar. Da sauri ya zama sananne saboda ayyukan sa da aka watsa akan Talabijin.[ana buƙatar hujja]