Ibrahim Maliki

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ibrahim Maliki
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Nijar
Suna Ibrahim
Shekarun haihuwa 15 ga Yuli, 1981
Harsuna Faransanci
Sana'a swimmer (en) Fassara
Wasa ninƙaya
Participant in (en) Fassara 2004 Summer Olympics (en) Fassara

Ibrahim Maliki (an haife shi a ranar 15 ga Yulin shekarar 1981) tsohon ɗan wasan ninƙaya ne na Nijar, wanda ya ƙware a wasannin tsere.[1] Maliki ya kuma cancanci tseren mita 50 na maza a gasar bazara ta 2004 a Athens, ba tare da samun lokacin shiga ba.[2] Ya ƙalubalanci wasu masu ninƙaya biyar a cikin bazara na ɗaya, ciki har da Emile Rony Bakale mai shekaru 16 ƴar Congo. Ya buga mafi kyawun rayuwa na 26.81 don samun matsayi na uku da tazarar maki 1.34 a bayan mai nasara Bakale. Maliki ya kasa tsallakewa zuwa wasan dab da na kusa da na ƙarshe, yayin da ya sanya a matsayi na sittin da tara a cikin masu ninƙayar 86 a gasar share fage.[3][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]