Ibrahima Faye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ibrahima Faye
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 22 Oktoba 1979 (44 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Pikine (en) Fassara1997-1998
Gazélec Ajaccio (en) Fassara1998-1999
  Red Star F.C. (en) Fassara1999-2001262
KAA Gent (en) Fassara2001-2004680
  Senegal national association football team (en) Fassara2003-
  Stade Malherbe Caen (en) Fassara2004-2005310
  ES Troyes AC (en) Fassara2005-20091155
Lapta Türk Birliği S.K. (en) Fassara2009-2011
  Gönyeli S.K. (en) Fassara2011-2012
Paris FC (en) Fassara2011-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 76 kg
Tsayi 183 cm

Ibrahima Faye (an haife shi ranar 22 ga watan Oktoban shekarar 1979) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Faye an haife shi a Pout, wani ƙaramin ƙauye kusa da birnin Thiès dake ƙasar Senegal. Komawa zuwa Faransa don ci gaba da wasan ƙwallon ƙafa, ya kammala ci gaban matasa a Gazélec Ajaccio[1] kafin ya shiga Red Star Saint-Ouen.

Bayan kakar wasa a gasar Ligue 2 da kuma kakar a Championnat National tare da kuma Red Star ya bar ƙungiyar zuwa kulob ɗin KAA Gent na Belgium inda ya shafe kaka uku a matsayin ɗan wasa na farko.

Faye ya Kuma koma Faransa a cikin shekarar 2004 tare da Stade Malherbe Caen. Ya buga wasanni 30 na gasar yayin da Caen ya sha fama da koma baya zuwa Ligue 2. Ba da daɗewa ba cikin kakar wasa na gaba, ya shiga Troyes, ya zama ɗan wasa a cikin ƙungiyar.

A cikin watan Agustan 2009 Faye ya yi gwaji tare da Stoke City na gasar Premier ta Ingila.[2] A cikin watan Oktoban 2009, ya kuma yi gwaji tare da Ipswich Town.[3] Bayan da ya nuna sha'awar taka leda a asusun kulab ɗin[4] ya kasance a cikin tattaunawar kwangila.[5]

A cikin watan Agustan 2012, Faye ya shiga RE Bertrix na Belgian mataki na uku.[6]

Bayan yin wasa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2017, Faye ya zama manaja a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa OFC Charleville.[7][8]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ibrahima Faye – French league stats at LFP – also available in French
  • Ibrahima Faye at FootballDatabase.eu

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]