Iman Le Caire

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Iman Le Caire
Rayuwa
Haihuwa Misra
ƙasa Misra
Sana'a
Sana'a mai rawa, Mai tsara rayeraye, Jarumi da LGBTQI+ rights activist (en) Fassara
Kyaututtuka
IMDb nm10878207

Iman Le Caire ’yar Masar ce mai rawa, mawaƙiya, 'yar wasan kwaikwayo kuma mai fafutukar kare haƙƙin LGBT da ke zaune a birnin New York.

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Le Caire 'yar rawa ce kuma mawaƙiya a gidan wasan opera na Alkahira lokacin da ta gudu daga Masar don guje wa tsanantawa saboda kasancewarta 'yar al'ummar LGBT. A shekara ta 2008, ta gudu zuwa Amurka, inda aka ba ta mafakar siyasa.[1] Tana zaune a birnin New York kuma tana aiki a can a matsayin mai zane, ƴan rawa da ƴan wasan kwaikwayo. Yunkurin ta ya sanya ta zama wakiliyar al'ummomin LGBT na birni, da kuma Fire Island Pines da Cherry Grove.[2][3]

A cikin shekarar 2017, Le Caire ta fito a cikin bidiyon kiɗan Zolita Fight Like a Girl kuma a cikin shekarar 2021 ta nuna halin Layla a cikin Tsarin Shuroo, wanda Emrhys Cooper ya rubuta kuma ya jagoranta.[1]

Kisan George Floyd a watan Mayun 2020 da kisan kai na Sarah Hegazi, wata 'yar madigo wacce aka ɗaure saboda nuna tutar bakan gizo a wani shagalin nuna rashin tausayi na Masar na murkushe 'yancin LGBT da al'ummar LGBT.

A yayin barkewar cutar ta COVID-19, Le Caire ta taimaka wa ɗimbin masu canza jinsi su gudu daga ƙasashensu na asali, inda aka tsananta musu. A ƙarshe, ta shiga ƙungiyar TransEmigrate Association, wanda ke taimaka wa masu canza jinsi da ke ƙoƙarin ƙaura zuwa ƙasashe masu aminci, wanda ita ce mai kula da dangantakar Larabawa kuma mamba a hukumar. A cikin shekarar 2021, ta kafa ƙungiyar 'yar'uwar Trans Asylias, wacce ke taimaka wa masu canza jinsi su nemi mafaka. [1]

Kyaututtuka da karramawa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2021, an jera Le Caire a matsayin ɗaya daga cikin mata 100 na BBC na shekara.[2][3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 "Helping trans people escape death in their home countries" (in Turanci). BBC News. 2021-12-07.
  2. 2.0 2.1 "Iman Le Caire". IMDb. Retrieved 2022-02-24.
  3. 3.0 3.1 "Quiénes son las 100 Mujeres elegidas por la BBC para 2021". BBC News Mundo (in Sifaniyanci).