Jump to content

In Search of Voodoo: Roots to Heaven

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
In Search of Voodoo: Roots to Heaven
Asali
Lokacin bugawa 2018
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Benin da Tarayyar Amurka
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
During 65 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Djimon Hounsou (mul) Fassara
External links

In Search of Voodoo: Roots to Heaven shine fim ɗin tarihi ne na tarihin rayuwar Benin da aka yi shi a shekarar 2018 wanda ɗan wasan kwaikwayo Djimon Hounsou ya jagoranta, a cikin halarta na farko.[1] Fim ɗin ya dogara ne akan abubuwan da suka faru na gaskiya daga rayuwar Hounsou kuma yana mai da hankali kan tatsuniyoyi na sirri, al'adu, da na ruhaniya na Voodoo a yammacin Afirka.[2] Daga cikin wasu abubuwa, fim ɗin ya ƙunshi bukukuwa biyu na girmama ruhun ruwa Mami Wata a Grand-Popo, Benin.[3]

Nunawa a ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • 10 Maris 2018 - Miami International Film Festival (farkon duniya)
  • 10 da 12 Yuni 2018 - Zanzibar International Film Festival
  • 16 ga Fabrairu, 2019 - Bikin Fim ɗin Black na Toronto
  • 9 Fabrairu 2018 – Bikin Fina-Finan Pan African
  • 9 Maris 2019 – Sabon Bikin Fina-finan Afirka

Guy Lodge na Daban-daban ya rubuta cewa, "idan [ In Search of Voodoo: Roots to Heaven ] yana da ƴan gefuna waɗanda ba a warware su ba, yana ba da hujja mai gamsarwa don cikakken sake nazarin batunsa: Yin aiki a ciki daga alaƙar sa da Afirka ta Yamma. Voodooism zuwa wani faffadan nazarin al'adun da ya haifar a cikin ƙasashen waje, wannan fim na mintuna 65 yana da haske kuma mai zurfafawa yayin da yake kusa da gida, amma zai iya tsayawa ƙarin nazarin ilimin ɗan adam a cikin dogon hangen nesa."[2]

  1. Clarke, Harry (3 April 2018). "In Search of Voodoo: Roots to Heaven – Documentary Feature". The Young Folks. Retrieved 20 October 2020.
  2. 2.0 2.1 Lodge, Guy (12 March 2018). "Miami Film Review: 'In Search of Voodoo: Roots to Heaven'". Variety. Retrieved 20 October 2020.
  3. Dorsey, Lilith (2020). Orishas, Goddesses, and Voodoo Queens: The Divine Feminine in the African Religious Traditions. Weiser Books. pp. 88–89. ISBN 978-1578636952.