Isa Sakamoto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Isa Sakamoto
Rayuwa
Haihuwa Kumamoto Prefecture (en) Fassara, 26 ga Augusta, 2003 (20 shekaru)
ƙasa Japan
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Isa Sakamoto (坂本 一彩, Sakamoto Isa, an haife shi a ranar 26 ga watan Augusta shekarar 2003) is a Japanese professional footballer who plays as a forward for J2 League side Fagiano Okayama, on loan from Gamba Osaka.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Sakamoto ya fara wasansa na farko na ƙwararru don ƙungiyar Gamba Osaka U-23 ta J3 League, ƙungiyar ajiyar Gamba Osaka a ranar 19 ga watan Satumba shekarar 2020 da Vanraure Hachinohe . Ya zo ne a minti na 86 da Ko Ise ya maye gurbin Gamba Osaka U-23 da ci 2-3. Sakamoto ya ci kwallonsa ta farko a Gamba Osaka U-23 a ranar 6 ga watan Disamba shekarar 2020 da Azul Claro Numazu . A minti na 87 ya zura kwallo a bugun fenariti inda Osaka ta samu nasara da ci 2-1.

A ranar 29 ga watan Disamba shekarar 2022, Sakamoto a hukumance canja wurin lamuni zuwa Fagiano Okayama kafin lokacin shekarar 2023.

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

As of the start from 2023 season.[1]
Bayyanar da burin ta kulob, kakar da gasar
Kulob Kaka League Kofin Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
Gamba Osaka U-23 2020 J3 League 11 3 - - - - 11 3
Gamba Osaka 2022 J1 League 9 1 2 0 4 0 15 1
Fagiano Okayama (loan) 2023 J2 League 0 0 0 0 - - 0 0
Jimlar sana'a 20 3 2 0 4 0 26 4

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Isa Sakamoto at Soccerway

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Template:Fagiano Okayama squad