Iska mai zafi (tattalin arziki)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Iska mai zafi; a fannin tattalin arziki yana nufin ƙididdige ƙididdiga na Ƙididdiga (AAU) da aka bayar don rage hayaƙin Green House Gas (GHG) a tsakanin tsoffin ƙasashen Tarayyar Soviet tun 1990.

Faduwar Tarayyar Soviet ta haifar da gagarumin gyare-gyare da kuma raba masana'antu da yawa daga cikin tsohuwar Tarayyar Soviet. Lokacin da akayi shawarwarin yarjejeniyar Kyoto, akwai hanyoyi da yawa waɗanda ke bada izinin ciniki na ƙirƙira hayaki. Waɗannan sun haɗa da ƙididdigewa da aka samar a ƙarƙashin tanadin Haɗin gwiwa (JI): Ƙididdigar Rage Fitarwa; Tsarin Ci Gaban Tsabta (CDM): Ƙididdigar Rage Ƙirar Ƙira; da Raka'a Adadin Ƙididdiga (AAU) yanzu kuma an fi sani da Hot Air a cikin mahallin bayan Soviet. An bai wa Rasha waɗannan a matsayin abin ƙarfafawa don sanya hannu kan yarjejeniyar. Kwararru masu mahimmanci kan sauyin yanayi sun yi tir da wadannan lamurra a matsayin wata hanya ga kasashe su sayi hanyarsu ta fita daga ɗaukar matakan magance sauyin yanayi.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]