Jump to content

Ismaila Diop

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ismaila Diop
Rayuwa
Haihuwa 19 Disamba 1999 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Ascoli Calcio 1898 FC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Ismaila Diop (an haife shi ranar 19 ga watan Disambar 1999) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal. Yana buga wasa a Albania don Apolonia.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 26 ga watan Mayun 2017, Diop ya sanya hannu kan kwangilar ƙwararrunsa na farko tare da Ascoli na tsawon shekaru uku.[1]

Lamuni ga Maguzawa

[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 24 ga watan Agustan 2018, Diop ya shiga Paganese akan lamuni na tsawon lokaci.[2] Ya buga wasansa na farko na Seria C don Maguzawa a ranar 16 ga watan Satumban 2018 a wasan da suka yi da Rende.[3]

A ranar 31 ga watan Yulin 2019, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru 2 tare da kulob ɗin Seria C Fano.[4]

A ranar 5 ga watan Oktoban 2020, ya shiga Fermana.[5] A ranar 27 ga watan Janairun 2021, kwangilarsa da Fermana ta ƙare ta hanyar amincewar juna.[6]

Bayan da Fermana ya sake shi, ya koma kulob ɗin Albania Apolonia kuma ya fara buga wa kulob ɗin wasa a ranar 31 ga watan Janairun 2021 da KF Tirana.[7]

  1. https://www.ascolicalcio1898.it/news/dettaglio/primo-contratto-da-professionista-per-il-difensore-ismaila-diop
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-22. Retrieved 2023-03-22.
  3. https://int.soccerway.com/matches/2018/09/16/italy/serie-c1/paganese-calcio-1926/rende/2919655/
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-05-25. Retrieved 2023-03-22.
  5. https://www.fermanafc.com/news/119568502278/ufficiale-isacco-e-nepi-passano-al-fano-alla-fermana-arriva-ismaila-diop
  6. https://www.fermanafc.com/news/140238032390/ufficiale-arriva-la-rescissione-per-ismaila-diop
  7. https://int.soccerway.com/matches/2021/01/31/albania/super-league/ks-apolonia-fier/kf-tirana/3354523/

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:KF Apolonia Fier squad