James Kone

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
James Kone
Rayuwa
Haihuwa 28 Nuwamba, 1987 (36 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  South Sudan national football team (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

James Gatwich Kone (an haife shi a ranar 28 ga watan Nuwamba,shekara ta 1987), kuma ya rubuta Kon, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Sudan ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba, wanda ya buga wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sudan ta Kudu a shekara ta 2012.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi James Gatwich Kone a ranar 28 ga watan Nuwamba,shekara ta 1987 a Malakal, Sudan ta Kudu. [1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Daga shekarun 2012 zuwa 2014, Kone ya buga ma Nasir FC Juba, wasa inda ya koma Al-Malakia Juba daga shekarun 2015 zuwa 2016. Sannan ya buga wasa a Al-Salam Wau (2017); Kator FC Juba (2018); da Amarat United (2019).

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wa Sudan ta Kudu manyan wasanni biyu, da Habasha da Kenya a gasar cin kofin CECAFA ta 2012.[2] [3] [4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Strack-Zimmermann, Benjamin (28 November 1987). "James Kone (Player)" . National Football Teams . Retrieved 3 December 2022.Empty citation (help)
  2. "2012 Cecafa Tusker Challenge Cup, Day One: Kenya hopes dented by loss to Uganda" . kpl.co.ke. Archived from the original on 14 April 2016. Retrieved 29 November 2012. "11. James Kon"
  3. "2012 Cecafa Tusker Challenge Cup Day Four (4): Kenya win, Uganda land in quarters" . kpl.co.ke. Archived from the original on 17 January 2013. Retrieved 29 November 2012. "11. James Kon"
  4. Ernest ndunda (28 November 2012). "Kenya triumph 2-0 over South Sudan" . The Standard . Retrieved 3 December 2022.