Jean-Pierre Bemba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Simpleicons Interface user-outline.svg Jean-Pierre Bemba
Jean-Pierre Bemba 2006, VOA.jpg
Member of the Senate of the Democratic Republic of the Congo (en) Fassara

19 ga Janairu, 2007 - 14 ga Maris, 2019
Vice-President of the Democratic Republic of the Congo (en) Fassara

30 ga Yuli, 2003 - 5 ga Faburairu, 2007
Rayuwa
Haihuwa Bokada (en) Fassara, 4 Nuwamba, 1962 (60 shekaru)
ƙasa Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Ƴan uwa
Mahaifi Jeannot Bemba Saolona
Karatu
Makaranta Boboto College (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da soja
Imani
Jam'iyar siyasa Movement for the Liberation of the Congo (en) Fassara
jeanpierrebemba.org
Bemba a 2006

Jean-Pierre Bemba (an haife shi 4 ga Nuwamba 1962) ɗan siyasan Congo ne kuma ɗan majalisar dokoki. Ya yi aiki a matsayin Mataimakin Shugaban Jamhuriyar Demokradiyyar Congo daga 2003 - 2006 kuma yana takarar shugaban ƙasar wanda Joseph Kabila ya gaje shi a zaben Disamba na 2018. [1] [2] [3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]