Jhon Arias (ɗan kwallo)
Jhon Arias (ɗan kwallo) | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Quibdó (en) , 21 Satumba 1997 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Kolombiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 168 cm |
Jhon Adolfo Arias Andrade (an haife shi ranar 21 ga watan Satumba, 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Colombia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan ƙwanƙwasawa na Campeonato Brasileiro Série A kulob din Fluminense da ƙungiyar ƙwallon ƙasa ta Colombia .[1][2]
Ayyukan kulob din
[gyara sashe | gyara masomin]haife shi a Quibdó, Arias ya wakilci bangarorin Mexico Dorados na Sinaloa da Tijuana a matsayin matashi. Ya koma kasarsa a shekarar 2017 kuma ya sanya hannu a kan Patriotas Boyacá, kafin ya koma kan aro zuwa Llaneros don kakar 2018.[3]
dawowa zuwa Patriotas, an yi amfani da Arias a kai a kai a lokacin yakin neman zabe na 2019 kafin sanya hannu kan kwangila tare da América de Cali a ranar 10 ga Disamba na wannan shekarar. A ranar 7 ga watan Janairun 2021, ya shiga Independiente Santa Fe .[4]
ranar 18 ga watan Agustan 2021, Arias ya koma kasashen waje a karo na farko a cikin aikinsa, bayan ya amince da kwangilar shekaru hudu tare da Campeonato Brasileiro Série A Fluminense.[5]
Rubuce-rubuce
[gyara sashe | gyara masomin]Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://fdp.fifa.org/assetspublic/ce119/pdf/SquadLists-English.pdf
- ↑ https://dimayor.com.co/2021/04/talento-jhon-arias/
- ↑ https://www.fifa.com/fifaplus/en/tournaments/mens/fifa-club-world-cup/saudi-arabia-2023/articles/award-winners-revealed-manchester-city-rodri-walker-arias
- ↑ https://www.fluminense.com.br/noticia/fluminense-assina-com-jhon-arias-ate-2025
- ↑ https://www.elpais.com.co/america-de-cali/eder-chaux-primer-refuerzo-escarlata-confirmado-para-el-la-temporada-2020.html