Jump to content

Jhon Arias (ɗan kwallo)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jhon Arias (ɗan kwallo)
Rayuwa
Haihuwa Quibdó (en) Fassara, 21 Satumba 1997 (27 shekaru)
ƙasa Kolombiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Boyacá Patriotas (en) Fassaraga Afirilu, 2017-ga Maris, 2020364
Llaneros (en) Fassaraga Janairu, 2018-Disamba 201810
América de Cali (en) Fassaraga Maris, 2020-Disamba 2020211
  Independiente Santa Fe (en) Fassaraga Janairu, 2021-ga Augusta, 2021223
  Fluminense F.C. (en) Fassaraga Augusta, 2021-12123
  Colombia men's national football team (en) Fassaraga Yuni, 2022-173
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 168 cm
hoton arias
Logon club a columbia
Jhon Arias (ɗan kwallo)

Jhon Adolfo Arias Andrade (an haife shi ranar 21 ga watan Satumba, 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Colombia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan ƙwanƙwasawa na Campeonato Brasileiro Série A kulob din Fluminense da ƙungiyar ƙwallon ƙasa ta Colombia .[1][2]

Ayyukan kulob din

[gyara sashe | gyara masomin]

haife shi a Quibdó, Arias ya wakilci bangarorin Mexico Dorados na Sinaloa da Tijuana a matsayin matashi. Ya koma kasarsa a shekarar 2017 kuma ya sanya hannu a kan Patriotas Boyacá, kafin ya koma kan aro zuwa Llaneros don kakar 2018.[3]

dawowa zuwa Patriotas, an yi amfani da Arias a kai a kai a lokacin yakin neman zabe na 2019 kafin sanya hannu kan kwangila tare da América de Cali a ranar 10 ga Disamba na wannan shekarar. A ranar 7 ga watan Janairun 2021, ya shiga Independiente Santa Fe .[4]

ranar 18 ga watan Agustan 2021, Arias ya koma kasashen waje a karo na farko a cikin aikinsa, bayan ya amince da kwangilar shekaru hudu tare da Campeonato Brasileiro Série A Fluminense.[5]

Rubuce-rubuce

[gyara sashe | gyara masomin]