John Henry Belter

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John Henry Belter
Rayuwa
Haihuwa Hilter (en) Fassara, 1804
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa New York, 15 Oktoba 1863
Sana'a
Sana'a cabinetmaker (en) Fassara da furniture maker (en) Fassara

John Henry Belter (1804-1863) ɗan majalisar ministocin Amurka ne mai aiki a birnin New York.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Belter a Hilter kusa da Osnabrück,Jamus kuma an horar da ita a matsayin koyan aikin majalisa a Württemberg, wanda ya ƙware a aikin sassaƙa na rococo na Jamus,wanda daga baya ta zama sananne a lokacin Victorian kuma an san shi a yau da salon Rococo Revival.Ta koma New York a 1833,ya zama ɗan ƙasar Amurka a 1839.Shagon sa "JH Belter and Co."An samo shi a cikin shekarun 1846-1852 a nr.372 Broadway.[1] An san shi da haɓaka dabarar sarrafa itacen fure mai laushi a cikin yadudduka da yawa don cimma nau'ikan ɓangarorin bakin ciki waɗanda,da zarar an yi su a cikin gyaggyarawa ta hanyar dumama tururi,an sassaka su da kyau. [1] [2] Wannan salon wanda ya shahara sosai a NYC,masu fafatawa a New York,Philadelphia, da Boston ne suka kwafi shi sosai.[1]

Belter ya mutu a birnin New York kuma surukansa,Springmyers ne suka gudanar da kasuwancinsa.[1]

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]