Jump to content

John and John (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John and John (fim)
Asali
Lokacin bugawa 2017
Asalin suna John and John
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Ghana
Characteristics
Genre (en) Fassara thriller film (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Kofi Asamoah
'yan wasa

John and John fim ne na ƙasar Ghana wanda ya ƙunshi abokai biyu waɗanda dukansu ake kira John. Wani Yohanna ya yaudari wani mutum ta hanyar sayar masa da zinari na ƙarya. Abokan biyun sun gudu da kuɗin, amma motarsu ta lalace suka sauka a gidan baƙi. Suna cikin fidda da kuɗin daga jakarsu sai ta fadi kasa ta haifar da fargaba a tsakanin baki da ma'aikatan da ke cikin otal din da kowa ke son sace kudin.[1][2][3][4][5]

Abin sha'awa, fim ɗin an sai da shi, ba tare da izini ba da aka sake shirya irin fim ɗin Afirka ta Kudu mai suna Skeem wanda Tim Greene ya rubuta kuma ya ba da Umarni a shekarar 2011.[6] A cikin 2017, ƴan jarida na Ghana sun tuntubi Greene don duba ikirarin Asamoah na cewa ya sami izinin daidaita fim din, wanda bai yi ba. Asamoah ya yarda ya sayi haƙƙin sake gyarawa, amma bai bi ta ba. Ba a ɗauki matakin shari’a ba, saboda kuɗin da za a bi don bin shari’ar mallakar fasaha a kan Asamoah ba zai yi tasiri ba.

Yan wasan kwaikwayo

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kwadwo Nkansah (Liwin)
  • Richard Asante (Kalybos)
  • Pete Edochie
  • Nana Ama Mcbrown
  • Joselyn Dumas
  • KSM
  • Patricia Opoku-Agyemang (Ahuofe Patri)
  • Bishop Bernard Nyarko
  • Selly Galley
  • Salma Mumin
  • John Dumelo
  • Abeiku Santana
  • Gracey Nortey
  • Grace Omaboe
  • Moesha Buduong
  • Fella Makafui
  • Roselyn Ngissah
  • James Gardiner
  • Umar Krupp
  1. Osafo-Nkansah, Eugene. "Cast And Crew of "JOHN AND JOHN" Movie To Be Chauffeur Driven In Kantanka Cars". Peacefmoline. Eugene Osafo-Nkansah. Archived from the original on 31 May 2019. Retrieved 10 November 2018.
  2. JOHN AND JOHN FULL MOVIE YouTube (in Turanci), retrieved 2019-11-04
  3. "'John And John' Review - Kofas Media's Well Scripted, Well Acted And Well Directed Story Of Greed Ticks All The Boxes". GhanaCelebrities.Com (in Turanci). 2017-04-21. Retrieved 2019-11-04.
  4. "Movie theft: These things happen, Ghanaians love 'John & John' – Kofas". www.myjoyonline.com. 2017-08-02. Retrieved 2019-11-04.
  5. "Movie fans disappointed over 'John & John'". www.myjoyonline.com. 2017-04-20. Retrieved 2019-11-04.
  6. SKEEM vs JOHN & JOHN (in Turanci), retrieved 2020-01-24