Kagiso Rabada

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kagiso Rabada
Rayuwa
Haihuwa Johannesburg, 25 Mayu 1995 (28 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara
Muƙami ko ƙwarewa bowler (en) Fassara
Tsayi 1.91 m

Kagiso Rabada (an haife shi a ranar 25 ga watan Mayun 1995), ɗan wasan kurket ne na ƙasar Afirka ta Kudu wanda ke buga kowane nau'in wasan. Shi ɗan wasan dama ne mai saurin kwano. Ya yi wasansa na farko a duniya a watan Nuwambar 2014 a cikin iyakacin iyaka kafin ya ci gaba da yin gwajinsa na farko a watan Nuwamba 2015. A watan Janairun 2018, ya sami babban matsayi na ICC ODI da kuma matsayin ICC Test bowler yana da shekaru 22. A cikin Yulin 2018, ya zama ƙaramin ɗan wasan ƙwallon ƙafa don ɗaukar wickets 150 a cikin Gwaji (shekaru 23 da kwanaki 50).[1]

A watan Yulin 2016, Rabada ya zama ɗan wasan kurket na farko da ya lashe kyautuka shida a wurin cin abincin dare na shekara-shekara na Cricket Africa South Africa (CSA), gami da kyautar dan wasan Cricket na shekara. [1] A watan Yunin 2018, ya sake lashe kyaututtuka shida a liyafar cin abincin shekara ta CSA, gami da Cricketer of the Year, Cricketer Test and ODI Cricketer of the Year.[2] A cikin watan Agustan 2018, Wisden ya nada shi mafi kyawun matashin ɗan wasa a duniya. Shi kaɗai ne ɗan wasan ƙwallon da ya ɗauki hat-trick a duk nau'ikan wasan kurket guda uku.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Rabada dominates CSA awards". ESPNcricinfo. Retrieved 27 July 2016.
  2. "Rabada sweeps CSA awards with six trophies again". ESPNcricinfo. Retrieved 3 June 2018.
  3. "Rabada crowned Wisden's best young player in the world". International Cricket Council. Retrieved 13 August 2018.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kagiso Rabada at ESPNcricinfo