Kairou Amoustapha
Kairou Amoustapha | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Niamey, 1 ga Janairu, 2001 (24 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Abdoul Kairou Amoustapha (an haife shi a ranar 1 ga watan Janairu, shekara ta 2001) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Nijar wanda a halin yanzu yake bugawa Cancún wasa a gasar La Liga de Expansión MX. [1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Amoustapha ya koma ASN Nigelec zuwa Loudoun United a gasar USL a ranar 20 ga watan Fabrairu shekara ta 2020. Ya fara wasansa na farko a ranar 2 ga watan Agusta shekarar 2020, yana farawa da Hartford Athletic a cikin rashin nasara 1 zuwa 4.
A watan Oktoba shekara ta 2020, Amostapha ya fara horo tare da ƙungiyar iyayen Loudoun DC United bayan kammala kakar Loudoun. A cikin watan Oktoba shekarar 2021, an sake kiran Amoustapha zuwa kulob ɗin iyayensa, MFK Vyskov. Daga baya an aika shi zuwa Cancún FC nan da nan bayan dawowarsa daga Loudoun. [2]
Ƙasashen Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Amoustapha ya buga wasanni uku kowacce a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger U-17 da U-20. Ya ci ƙwallon sa na farko ta ƙasa da ƙasa tare da tawagar 'yan ƙasa da shekaru 20 a gasar cin kofin Afrika na 'yan ƙasa da shekaru 20, a ranar 9 ga watan Fabrairu, shekara ta 2019, a kan 'yan wasan Burundi na 'yan ƙasa da shekaru 20, a wasan da suka tashi 3-3. season.[3]
A ranar 31 ga watan Oktoba, shekara ta 2020, babbar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger ta kira Amoustapha a matsayin wani bangare na tawagar share fagen shiga gasar cin kofin kasashen Afrika na shekarar 2021. Daga baya ya buga wasansa na farko tare da tawagar ƙasar a ranar 13 ga watan Nuwamba, inda ya shigo a matsayin wanda zai maye gurbinsa a wasan da Nijar ta doke Ethiopia da ci 1-0. [4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Loudoun United FC have acquired Abdoul Kairou Amoustapha and Massimo Ferrin". Loudoun United FC. February 20, 2020. Archived from the original on January 18, 2022. Retrieved May 16, 2022.
- ↑ "Hartford Athletic vs. Loudoun United FC - August 2, 2020 | USLChampionship.com". www.uslchampionship.com.
- ↑ Keefer, Ryan (2020-10-19). "Kairou Amoustapha proving to be worth the wait for Loudoun". Black And Red United (in Turanci). Retrieved 2020-10-19.
- ↑ Staff (2021-10-05). "Loudoun United FC Announce that Midfielder Kairou Amoustapha Has Been Recalled to his Parent Club, MFK Vyskov". Loudoun United FC (in Turanci). Archived from the original on 2022-01-13. Retrieved 2022-01-13.