Karl-Heinz Marotzke

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Karl-Heinz Marotzke
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Jamus
Country for sport (en) Fassara Jamus
Sunan asali Karl-Heinz Marotzke
Suna Karl-Heinz
Sunan dangi Marotzke
Shekarun haihuwa 29 ga Maris, 1934
Wurin haihuwa Szczecin (en) Fassara
Lokacin mutuwa 28 ga Yuli, 2022
Harsuna Jamusanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Karl-Heinz Marotzke (an haife shi ranar 29 ga watan Maris ɗin 1934) tsohon kocin ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Jamus.

Ya gudanar a shekara ta 1963 zuwa 1964 SF Hamborn 07 yana jagorantar kulob ɗin zuwa matsayi na 14 a rukuni na biyu na Regionalliga. Daga shekarar 1964 zuwa 1966 ya jagoranci VfL Osnabrück zuwa matsayi na 10 da na 7 a rukuni na biyu. A cikin kakar 1966–67 ya horar da kulob ɗin Eredivisie Fortuna '54 da ya kare a mataki na 14. Naɗin nasa a cikin shekarar 1967 tare da kulob ɗin Bundesliga na farko na Jamus FC Schalke 04 an yi la'akari da shi sosai ("marasa ƙwarewa"). A farkon watan Nuwamba, bayan wasanni 13 tare da daidaito na rashin nasara tara, kunnen doki uku da nasara ɗaya kawai ƙungiyar ta kasance a matsayi na ƙarshe kuma an bar shi. Kulob ɗin ya ci gaba da riƙe matsayinsa a gasar ƙarƙashin magajinsa Günter Brocker.

Daga 1968 zuwa 1970 ya horar da Ghana, wanda ya jagoranci gasar ƙwallon ƙafa ta Olympics na shekarar 1968 a Mexico, inda ya fice daga can bayan wasan farko na rukuni da canjaras biyu da shan kashi ɗaya. Bayan haka ya samu muƙamai daga 1970 zuwa 1971 da 1974 da Najeriya[1] da kuma a 2001 da Botswana.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "The Sun News On-line | national news". Archived from the original on 29 February 2008. Retrieved 6 August 2009.
  2. "Marotzke neuer Nationaltrainer von Botswana | Internationaler Fußball". kicker (in Jamusanci). 31 December 2000. Retrieved 12 August 2021.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Karl-Heinz Marotzke at fussballdaten.de (in German)