Kayan zaƙi na Yarych
Kayan zaƙi na Yarych | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | kamfani da enterprise (en) |
Ƙasa | Ukraniya |
Mulki | |
Hedkwata | Staryiy Yarychiv (en) |
Tsari a hukumance | private limited company (en) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1986 |
yarych.com |
Yarych Kayan Zaƙi Ltd (Ukrainian: LLC "Kamfanin Kayayyakin Kaya "Yarych") mai kera ne na biscuits masu daɗi da busassun a cikin Staryi Yarychiv, Lviv Raion, yankin Lviv, Ukraine.
Biscuit Semi-zaƙi biscuit ne mai ɗan ƙaramin abun ciki na sukari da mai, launi mai haske da tsarin filaye.
Cracker abun ciye-ciye ne mai tsari mara kyau. Za a iya amfani da su azaman tushe don nau'ikan canapés ko kayan zaki.
Kamfanin ya karɓi tsarin ingancin abinci na IFS.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An kafa wannan masana'anta a shekara ta 1986. Ita ce gidan burodi da ta ƙware kan kayayyakin burodi.[1]
A shekara ta 2000, an sayo shi ta duniya giant Nestle, tare da Lviv factory Svitoch. A cikin 2008, an sayar da Yarich ga 'yan kasuwa na Lviv Volodymyr Hnatiuk da Oleg Klimchuk.[2]
A cikin Oktoba 2014, Poland ta fara samar da samfuran lakabi masu zaman kansu don hanyar sadarwar Carrefour. Kukis na "Petit Beurre" sababbi ne ga masana'anta da kuma kasuwar Ukrainian, amma suna ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan a cikin ɓangaren kukis masu sauƙi a Turai. Masu shayarwa sun kera waɗannan kayan zaki musamman don shiga kasuwannin Turai[3]. A cikin 2016, Asusun Garanti na Deposit Deposit ya ba da rahoton cewa Yarich ya ci bashin ₴ miliyan 75 a kan lamuni daga Bankrupt Bank Bank, kuma an yi alkawarin samar da kayayyakinsa, alamun kasuwanci da haƙƙin kamfanoni.[4]
A kan Oktoba 3, 2018, Kwamitin Antimonopoly na Ukraine ya ba da damar Horizon Capital ya mallaki masana'anta.[5][6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "ЄБРР допоміг кондитерській фабриці "Ярич" вийти на міжнародний ринок". ukrinform.ua/. Укрінформ. 2017-11-24. Archived from the original on 25 November 2018. Retrieved 25 November 2018
- ↑ Horizon Capital купує кондитерську фабрику "Ярич"". ukr.lb.ua. Лівий берег. 2018-10-12. Archived from the original on 26 November 2018. Retrieved 25 November 2018.
- ↑ Кондитерська фабрика "Ярич" розпочала виробництво нового печива". 24tv.ua. 24 канал. 2014-10-27. Archived from the original on 4 October 2017. Retrieved 25 November 2018
- ↑ Horizon Capital купує кондитерську фабрику "Ярич"". ukr.lb.ua. Лівий берег. 2018-10-12. Archived from the original on 26 November 2018. Retrieved 25 November 2018.
- ↑ Horizon Capital купує кондитерську фабрику "Ярич"". ukr.lb.ua. Лівий берег. 2018-10-12. Archived from the original on 26 November 2018. Retrieved 25 November 2018.
- ↑ "Львівську кондитерську фабрику «Ярич» купує Horizon Capital". tvoemisto.tv. Retrieved 2024-03-06.