Kimiyar al'umma
Appearance
kimiyar al'umma | |
---|---|
academic discipline (en) da academic major (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | Kimiyyar zamantakewa |
Karatun ta | history of sociology (en) , sociology of sociology (en) da philosophy of sociology (en) |
Tarihin maudu'i | history of sociology (en) da timeline of sociology (en) |
Gudanarwan | sociologist (en) da sociology professor (en) |
ACM Classification Code (2012) (en) | 10010461 |
Kimiyar al'umma, abinda ake da Sociology a takaice a yaren Turanci. Wannan wani fanni ne na kimiyyar ɗan adam wanda ke mai da hankali akan, halayyar zamantakewar ɗan adam, hulɗar zamantakewa, da al'amuran al'ada da ke hade da rayuwar yau da kullum[1]. Ana ɗauka shi a matsayin wani ɓangare na ilimin zamantakewa na ɗan adam, ilimin zamantakewa yana amfani da hanyoyi daban-daban na bincike mai zurfi da bincike mai mahimmanci[2], don haɓaka ilimin zamantakewa da canjin zamantakewa[2].
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]-
Céline Saint-Pierre, Masaniyar ɗabi'un zamantakewar mutane
-
Zamantakewa: Wani na lura da matarsa a lokacin naƙuda
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.