Kwame Dzokoto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kwame Dzokoto
Rayuwa
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Fante (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa, mai gabatarwa a talabijin da Jarumi

Seth Kwame Dzokoto ɗan Ghana ɗan wasan barkwanci ne, ɗan wasan kwaikwayo kuma ɗan siyasa. Shi ne mai masaukin baki ga shirin Edziban akan TV3 ; wanda ke bincika gidajen abinci da abinci na Ghana.[1][2]

Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya yi takarar ne a kan tikitin jam’iyyar National Democratic Congress a lokacin babban zaben Ghana na 2016 a mazabar Tarkwa-Nsuaem amma ya sha kaye a hannun Mireku Duker na New Patriotic Party .[3]

Filmography[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "TV3's Edziban wins CIMG TV Programme of the Year 2014".
  2. Afanyi-Dadzie, Ebenezer (21 November 2015). "#NDCDecides: Kwame Dzokoto wins Tarkwa-Nsuaem". Archived from the original on 2015-11-22.
  3. "Kwame Dzokoto fails to annex Tarkwa Nsuaem seat for NDC".